What's new

Phượt trong tôi - là Trách nhiệm trong Không giới hạn, Không mức độ!

humour

Phượt thủ
Phượt trong tôi - là Trách nhiệm trong Không giới hạn, Không mức độ!

Theo một lẽ tự nhiên, khi cơ thể thiếu "chất" gì, nó sẽ đòi hỏi măm "chất đó". Tôi đói "Tự Do" và tìm đến Phượt.
Những lần đầu tiên đến với Phượt ko phải vì thích đi, không phải là ham hố chinh phục nơi này nơi khác, không phải là hưởng thụ cái đẹp vùng miền... đơn giản chỉ là tìm niềm vui bên cạnh những người bạn của mình. Giờ đây, tôi phượt để cảm nhận sâu sắc được sự "Tự do" mà mình mong muốn.
Phượt của cá nhân tôii là "Không giới hạn, không mức độ" cộng với trách nhiệm "Đúng đắn" với những hành vi của mình! Bên cạnh đó mới là những kỉ luật, nguyên tắc an toàn, tinh thần đồng đội ... được sắp xếp một cách hợp lý nhất!

Khi bạn là XẾ
Bạn say mê những đường cong mềm mại, bạn thích ôm cua, đổ đèo, thích cảm giác lướt mình trong gió với tốc độ chắc chắn ko được cho phép!!!! Bạn sẽ sống với đam mê đó, hay sẽ vì tính đồng đội, kỉ luật, an toàn chung?! Bạn Muốn cái nào nếu bạn được thoải mái lựa chọn???
Khi bạn là Ôm
Bạn muốn một a xế lái xe chiều theo ý bạn để bạn cảm thấy yên tâm hay một anh xế tự do lựa chọn đi theo cách của mình ???

Khi tôi là XẾ
Trước hết tôi muốn được là tôi, muốn được trách nhiệm với cái "tôi" của mình.
Tôi đã là xế cho 4 bạn khác nhau trong nhiều hơn 4 cung phượt! Với tôi, là Xế-Ôm của nhau là duyên phận. Xế nhất định phải lái, còn Ôm không nhất định phải Ôm. Tôi luôn tìm được sự đồng điệu khác nhau từ những bạn ôm của mình, tìm được cảm giác gần gũi, sẻ chia mà ko cần phải ...ấp sát vào nhau! Và tôi tin tưởng Ôm của tôi cũng vây. Các bạn luôn mang lại cho tôi những cảm xúc tích cực (ko đảm bảo ngoài lúc phượt nhé ;) )
Và ... Khi Ôm muốn ngủ, tôi một tay lái xe (Fx) một tay vòng ra sau giữ người! Ôm không muốn ôm thì không ôm! Thích ôm cua tráng lượn với tốc độ cao thì cũng ôm tráng cao! Thích ngồi vắt 2 chân một bên (3000 km) thì ngồi vắt một bên!... Tôi chiều hết! Miễn là các bạn hiểu rõ và trách nhiệm về quyết định của các bạn, còn tôi hiểu rõ về quyết định và trách nhiệm của chính tôi!
Tôi biết mình có thể có lúc gặp những phiền phức vì những quyết định của mình, bao gồm cả những quyết định chiều theo các hanh vi của bạn Ôm, bạn biết tôi sai nhưng bạn vẫn chọn lựa thì tôi cũng có thể đảm bảo nếu có xảy ra chuyện ngoài ý muốn, tôi sẽ nghĩ đến bạn trước khi nghĩ đến bản thân mình! Đó là trách nhiệm của tôi, và chính vì vậy tôi cũng cần chọn lựa người ngồi sau xe tôi, người hòa hợp được với trách nhiệm của tôi chứ không thể có trách nhiệm với một người mạng lại cho tôi những điều thiếu tích cực! Với tôi, Xế nên đòi hỏi Ôm mang lại cho mình những gì và Ôm cũng Tuyệt đối được yêu cầu điều ngược lại!

Khi tôi là Xế và cũng là Leader
Nói thật thì cuộc sống tôi không thích làm con rối của quy củ, không muốn bị đeo gông cùm trên người, nên tôi cũng sẽ tạo điều kiện tối đa để các bạn Xế hay Ôm khác được tự do theo cách mà họ chọn. Tôi hi vọng nếu các bạn muốn phóng nhanh, cua gấp, tách đoàn hay muốn bùng nổ theo cảm xúc của mình thì các bạn hãy thỏa thuận với ng cùng xe với mình, vì trước hết bạn phải có trách nhiệm với họ. Tôi cũng hi vọng tất cả những ng khác sẽ tạo điều kiện tối đa để các bạn có những giây phút được sống hoàn toàn là chính mình. Ngoài những giây phút đó ra, phần lớn thời gian còn lại các bạn Phải dành cho tập thể :).... Vấn đề này khá dài và còn tùy thuộc vào hoàn cảnh nên tôi sẽ ko đi sâu vào chi tiết! Quan trọng nhất trong chuyện này là phải có phương pháp cụ thể trong từng trường hợp, cân đối hợp lý giữa tính cá nhân và tập thể để khi thì 1 người vì đồng đội,khi thì đồng đội sẽ vì 1 người!

Khi tôi viết bài viết này.
Trước hết là không hi vọng các bạn cho rằng tôi là Đúng. Vì những điều tôi thực hiện đặc biệt không mang lại sự an toàn cao. Tôi Sai, cũng giống như đã sai khi lười biếng khi học tập hay làm việc, bất hiếu khi chẳng bao h nghe lời bố mẹ ...!!!
Bằng cách chia sẻ những dòng chữ này, hi vọng có thể gặp gỡ những người bạn có cùng cái nhìn với tôi, cụ thể nhất là tham gia cùng tôi những chuyến đi. Và .... đây là LỜI MỜI TUYỂN XẾ cho những bạn Ôm luôn háo hức nhà tôi :D :D :D. Chào đón các bạn tham gia cùng chúng tôi cung phượt Hà Giang - Tuyên Quang - Thái Nguyên từ 28/4 đến 2/5 :).
Bạn nào quan tâm vui lòng inbox fb Một Cách Hài Hước
Cám ơn các bạn đã đọc!

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back