What's new

[Hỏi đáp] Phượt và luyện tập với xe đạp gấp ( folding bike )

Nếu bạn chỉ đạp văn nghệ cho vui thôi thì mua xe đạp gấp cũng được nhưng đạp nhiều thì mua cái xe to cho vững vì cái xe bé tí kia mà ngày nào cũng phải cỏng 70kg sợ là lâu dài không ổn. Với lại to xác như bạn lại đi con xe bé tí thì cũng hơi khó coi. làm con MTB bánh 26" đi bạn .

Nói như bạn dinhngo như vầy là chưa đúng rồi, folding bike cũng được dùng để đi chơi xa nhiều chứ bạn (nghĩ tới việc xuống xe hơi lấy xe đạp ra khỏi cốp, mở ra đạp đi dạo vòng vòng là thấy giá trị của nó rồi), mình có touring bánh 26" mà giờ đang suy nghĩ thêm một con folding bike bánh 20" nữa đây, còn việc ngồi lên chiếc xe bé tí mà bạn thấy khó coi thì theo mình thấy lại thấy hay đó chứ ^^... tất nhiên cuối cùng vẫn là chọn lựa theo nhu cầu cần thiết trước.

Folding bike chưa bao giờ là giải pháp tệ cả. Rất rất nhiều người đã đạp xe vòng quanh thế giới với xe đạp gập

Dạ! Tks bác Capcuu đã up lên 1 tấm hình làm động lực cho em :D
Mà em sợ sợ em sẽ chọn giải pháp chọn 1 chiếc MTB hay touring nào tầm giá 3-4tr quá...hihi...
Em cũng đang phân vân Jett Nitro Sport 2014 BLK :D

Last edited:
Khởi đầu cho sự nghiện ngập xế độp của mình cũng chính là folding bánh 20" đó, đạp đuọc chừng 1 tháng thì phải sắm xe bánh to tốn thêm xiềng.

Em lại khác bác, khởi đầu bằng MTB, rồi giờ trung thành với folding bike - ít nhất đã được 4 năm chung thủy với folding bike

Mình mới rinh em Force one của Asama đêm qua, đạp thử 15 km và lên dốc cầu q4 và cầu vượt Nguyễn Tri Phương để kiểm tra thể lực.
Mình thấy ổn dù hơi đổ mồ hôi tí.
Cho hỏi mọi ng hay luyện tập ở địa điểm nào để mình đến dượt thử cũng như học hỏi kinh nghiệm đi phượt cung gần bằng xe đạp.
Mình hay đi leo núi vào cuối tuần nên chỉ rảnh buổi tối trong tuần thôi ạ.
Ps mình cao 1.62m nặng 64 kí.

Cty mình chuẩn bị nhập về các mẫu xe đạp gập. Các bạn cho mình vui lòng xin ý kiến cấu hình xe (bánh, đề, líp) và giá cả như thế nào thì theo các bạn là hợp lý. Mình cảm ơn nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back