What's new

[Chia sẻ] Phượt vô Rừng U MINH . bắt cá lóc

Chuyến đi việt nam vừa rồi mình đã đi được nhiều địa danh mà nhều người đã nghe nhắc tới nhiều như Đất Mũi (cực nam) , thới Bình Bắt cá ,. Hôm nay mình sẻ chia sẻ với các bạn Rừng U minh bắt cá lóc
Chúng tôi đã hẹn trước với thổ địa rằng sáng chủ nhật lên đường . đội hình gồm có 7 người hẹn gặp nhau tại bệnh viện CM . từ đây đi vô U minh khoảng 1 giờ lái xe.

Tập trung ăn sáng xong thì đi mua cần câu và mồi câu cá
Mồi này thì nghe nói là câu cá rô hết sẩy
Ghé chợ mua một ít trái cây , rau củ một ít thứ gia vị để cho việc chế bến cá trong Rừng
Ngày xưa bác Ba Phi chống trèo vô rừng thì bây giờ đường xe trải nhựa chạy ù ù
Chạy ù ù , mà còn chụp hình nữa chứ , . Đang chạy Ù Ù thì thấy mấy anh giao thông đang bắn tốc độ . Quetzzzzzzzzzzzzzzzzzzz mời vào

Cái mênh mông rừng tràm là đây .
leo xuống đi câu cá thôi , đói bụng rồi
giữa rừng U Minh Hạ
khá lâu cá vẫn không cắn câu , ( vì trời trưa nắng)
Câu hoài ko dính cá , phương án 2 là kéo xuồng qua đập đi sâu vô rừng nữa hy vọng có cá , ( trời đi sâu vô nữa ha?)

Căng thẳng quá
bụng đói dữ rồi mà vẫn ko có cá . Phương ăn 3 là phương án cuối cùng , đi dỡ lợp . Lợp là cáo lờ cái lợp người ta đặt săn hôm qua cá vô dỡ lên bắt , chuyến này ko có nữa là nhịn
có cá rồi , tới cái thứ 3 mới có , được 2 con nhỏ nhỏ , nhưng mừng mừng , ko sao còn hơn 30 cái nữa , tiếp tục đi

coi bộ dỡ lợp dễ bắt cá hơn câu , ( bao nhiêu công lao của Tram Trưởng hôm qua đặc lợp bây giờ tụi tôi dỡ
khoang thuyền đầy ấp cá
chụp dùm mình tấm hình coi
Tram phó nói cái này rang muối ăn ngon lắm
trạm trưởng lo phần hái rau
Tram phó rang muối cá lóc

Các bác cứ tưởng tượng cá lóc nuôi ko ngon bằng cá lóc đồng, bây giờ cá lóc Rừng U minh ngon hơn có lóc đồng. thích nhất là lót lên lá chuối để ăn , chảy nước miếng quá mấy bác ơi , đói bụng nữa .tới giờ phải đi rước bà xã rồi ngày mai post tiếp tục nhà ,
Rất mong góp ý của các bạn để những lần sau mình làm tốt hơn

Các bác cứ tưởng tượng cá lóc nuôi ko ngon bằng cá lóc đồng, bây giờ cá lóc Rừng U minh ngon hơn có lóc đồng. thích nhất là lót lên lá chuối để ăn , chảy nước miếng quá mấy bác ơi , đói bụng nữa .tới giờ phải đi rước bà xã rồi ngày mai post tiếp tục nhà ,
Rất mong góp ý của các bạn để những lần sau mình làm tốt hơn

Đang lót dép ngồi chờ Bác viết tiếp !!!!!!!!!!!!!!! Rượu này chắc thua rượu đế quá.

Trước tết e có chạy ngang qua chỗ này, e chạy từ Rạch Giá qua Cà Mau để đi U Minh Hạ. Cảnh đẹp, vừa đi vừa hỏi đường quá chừng, đuơng này thì chỉ có xe máy đi được thôi, phê ! Còn vụ nước đỏ e nghĩ là do cây tràm

Đang lót dép ngồi chờ Bác viết tiếp !!!!!!!!!!!!!!! Rượu này chắc thua rượu đế quá.
Sao bằng rượu đế được bac? chỉ là một chai rượu có giá một chút mua tặng trạm trưởng làm quà , hihhii tram trưởng xung quá khui làm luôn tại chổ

Trạm Trưởng (áo xanh) đã có hơn 30 năm gắn bó với Rừng rồi đó , còn trạm PHó (áo trắng) thì mới mấy năm tập tành thôi , cả hai điều nhiệt tình như nhau, mến khách
và đây là Tâm . người mời bọn tôi vô Uminh , Tâm đã chuẩn bị chổ ăn chổ đi , rắn rùa , và những đặc sản của rừng ,
Ăn uống xong rồi , trước khi về tất cả cùng nhau chụp một tấm hình chung nhé ,
chúng tôi từ giả ra về và hẹn năm sau vô lại thăm rừng Uminh hạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,677
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back