What's new

[Chia sẻ] phượt xuyên việt- sapa- cực bắc- mộc châu-tứ đại đỉnh đèo tây bắc

Re: phượt xuyên việt- sapa- cực bắc- mộc châu-tứ đại đỉnh đèo tây bắc

Mình đi HN - Đà Nẵng cuối tháng 6, định đi cung HN - đường HCM - Quảng Bình, men theo biển đến Huế - Lăng Cô - Đèo HV - Đà Nẵng - Hội An.
Đang lăn tăn là từ HN -> Quảng Bình & Quảng Trị đi hết đường HCM thì có phí đường ko ? (mình muốn tránh đường xấu, công an và cái nắng kiểu đi qua các tp...)

Đuờng HCM thì mình chỉ đi cung SG- ĐN vì đường HCM gần hơn ql1 , xấu nhất khúc BMT- pleiku còn ĐN- HN mình tính đi nhưng tham khảo nhiều người nói đường vắng ít cây xăng xa hơn ql1 nên mình chỉ đi ql1, ql1 thì từ Huế tới Hà Tĩnh rất đẹp, Hà tĩnh tới Hà Nội đường chỉ có vài khúc xấu còn nhiêu đẹp hết nên bạn yên tâm, còn công lộ thì bạn cứ quẹo thì cứ xi nhan mà quẹo, quẹo trái thì xi nhan trái nhưng trước khi tới ngã 3,4 thì xinhan chạy từ từ qua lane xe tải r quẹo , Để ý chạy chắc từ từ đoạn Ninh Bình vs chuẩn bị vào Thanh Hoá coi chừng bị bắn tốc độ thì ok thôi

xuyên việt nam bắc thì bạn nên đi dịp tháng 7,8 ít mưa 2014 mình đi dịp 2-9 chỉ mưa 1 ngày ở huế....còn đi thêm vòng tây bắc đông bắc thì bạn đi dịp tết có nhiều lễ hội dân tộc với thời tiết đẹp....đợt này mình đi hên nên đi hết không mưa chỉ lúc về mưa dầm dề ở ninh bình thôi tới huế nắng tiếp...

mình nghĩ tháng 7,8 mới là 2 tháng mưa nhiều chứ nhỉ ??? mình thấy nhiều bạn chia sẻ đi tây bắc cuối tháng 9 đầu tháng 10 sẽ có lúa chín ngắm ruộng bậc thang thật đẹp. trước mình đi sapa vào tháng 5,vừa nắng nóng,ruộng đang cày bừa,chỉ được mấy cái thác đẹp :)
miền bắc mình chưa có đk đi nhiều,nhưng Ninh Bình và núi Yên Tử để lại nhiều ấn tượng với mình.

ừa trước đó mình coi vài topic hình như tháng 9 chỉ có mù cang chải- khau phạ là đẹp chứ mấy vùng khác lũ hay s đó nên mình đi dịp tết có nhìu lễ dân tộc vs thời tiết đẹp cả cung , 2014 mình cũng đi xv cuối tháng 8 đầu tháng 9 mà mưa đúng ở huế còn nhiêu nắng hết nên chắc hên xui thôi.

Các bạn ơi, có tour nào vào tháng 8 ,9 k.? hức đọc tour này mà thấy muộn quá cơ

Chi phí tổng cộng của hành trình của bạn là bao nhiêu vậy, có thể cho mình tham khảo không. Thanks :D

tổng chi phí trong 36 ngày( 20 trước tết và 26 sau tết) là 32tr mấy ak, cay nhất là mất khoảng 6,7tr tiền công lộ hốt ( mình miền nam nên tụi công lộ miền bắc nghe giọng toàn húc 300 mới cho đi, riêng khúc thanh hóa 800 55/40) chạy sg-Quảng bình k s bắt đầu hà tĩnh ra miền bắc bị dính liên tục xót tiền thật, bạn đi tg khác tết vs cẩn thận thì chắc tốn k tới.

chào bạn, tháng 12 m cũng định đi chuyến chinh phục tứ đại đỉnh đèo. mà m chỉ có 10 ngày thôi, nên m sẽ chạy xe chiều đi, còn chiều về thì đi máy bay và gửi lại xe máy theo đường xe lửa. bạn cho m hỏi lộ trình như thế nào nhé, m có add friend bạn rồi. thanks bạn trước nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,140
Latest member
inhopanphat
Back