What's new

PhuotPhuYen - Nhà Nẫu tập trung ở đây

Xin lỗi mọi người, hôm giờ mình bận ko vào phuot nên ko biết mọi người hỏi thăm nhiều đến thế.
Có gì cần thì mấy bạn pm dùm bên đây nhé https://www.facebook.com/CDPhuotPhuYen
@bonlang123, @ heomoi :
Thác này là Thác Vực Hòm ở Tuy An, Phú Yên đấy. Mùa này đi bao đẹp.
Có 2 đường lên thác.
1. Đường gần: Khó đi hơn, Tuy Hòa chạy theo hướng bắc ra ngã ba Hòa Đa, rẽ trái đi lên tới An Lĩnh hỏi thăm đường vào thác Vực Hòm người ta sẽ chỉ cho đi, bạn sẽ phải đi bộ gần 1km đường bùn đất và sỏi để đến được Thác.
2 Đường xa: dễ đi hơn
Tuy Hòa chạy theo hướng bắc ra ngã ba Chí Thạnh, rẽ lên hướng La Hai, đi qua đèo,khoảng 2km nhìn bên trái có ngã rẽ lên cái dốc để băng qua đường ray xe lửa, từ đó đi thẳng miết tới Xóm Dòng Sắt, tới ngay xóm hỏi đường xuống thác là ok.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.

hi mọi người. Các bạn có ai từng có kinh nghiệm lên đỉnh Chư Ninh chưa vậy, em dân Tuy Hòa không rành núi tại quê mình lắm. Cảm ơn mọi người

Mình đã lên Chư Ninh, tuy chưa lên đến đỉnh vì 1 số lý do. Bạn có thể pm mình để biết thêm chi tiết.

Nhà nẫu ơi cho mình hỏi. Ngoài chú Sang cho thuê xe thì ở Tuy Hòa còn ai cho thuê xe máy tốt ko. Mai đoàn mình vào Tuy Hòa rùi mà chú Sang kêu ko đủ xe. Thank cả nhà nhiều nhé

Chào các bạn, tụi mình đang dự kiến sau tết âm lịch sẽ đi Phú Yên. Tụi mình dự kiến ngủ 1 đêm tại đảo Hòn Chùa. Bạn nào có thông tin chỉ giúp mình với: thuê lều bạt ở đâu, ăn uống ra sao, thuê thuyền, ... Cảm ơn các bạn nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,742
190,170
Latest member
kkz129
Back