What's new

PhuotPhuYen - Nhà Nẫu tập trung ở đây

Re: Phú Yên - Xứ Nẫu thân thương!!!

Nhóm XV của deny vẫn chưa đến do các bạn bị lạc đường ở Cực Đông nên mất nhiều thời gian đi bộ, chờ mãi cũng chưa thấy sợ trời tối tranh thủ làm nhát cuối cùng khi không còn ánh sáng mặt trời.

Đến 7g tối mọi người trong đoàn XV mới đến được nhà Chú Mười, tiếp đón đoàn với màn cúp điện do máy nổ phát điện bị hư, lúc đó các loại đèn pin, điện thoại có dịp khoe ra để làm ánh sáng, và thật đặc biệt các bạn XV lấy ra một bó nến to thắp lên làm cho ánh sáng thật lung linh huyền ảo trong không khí vui mừng của lần gặp mặt đầu tiên

Tay bắt mặt mừng, chào hỏi làm quen

Đến 7g30 tối 2 nhóm XV và PPY chia tay nhau hẹn ngày mai 18.10.10 gặp lại với mong muốn tất cả 8 thành viên đoàn XV cùng nhau ra TP Tuy Hòa thưởng thức phong cảnh quê hương đất Phú trời Yên.

Trùi....ui....... Xĩ nhụt quá đi.............. mấy cái pic quành tráng của cả hội PPY sao ka ko post mà đi post mấy cái thảm như cái thảm vậy???????? E thấy ka nên up luôn cái píc của 4 PPY để mọi người tin là ở Tuy Hòa có PPY ( còn mấy bạn ở SG thì tết về họp lại, làm thêm 1 chuyến nữa... rùi up lên sau).
Ah, rồi mấy pic chụp chung với đoàn XV quá đỉnh đâu mất tiêu òi.........

Mà mấy pic cảnh quá đẹp......

@all: Tối nay, đoàn của chị Hồi xưa đang ở Mũi Điện đó....... Sáng mai ra mình chơi nà..... Bác nào rãnh mai đi cà fe hay đi chơi chung nhé...... Tối mai,chị ấy lên xe về lại SG luôn òi.....
E cũng mới bik tin khi chiều thui..... lên Phượt hơi trễ, mong mọi người thông cảm......

Cảm ơn các bạn PPY, ngày thứ 2 là ngày đi làm mà các bạn đi với đoàn XV hết cả ngày thật là hoan hô tinh thần của các bạn.

Chia tay các bạn 1 tuần rồi nhỉ, hẹn gặp lại, vì vẫn còn nhiều điểm chưa đi :D

Bạn Hanoi1111 post hình Đèo Cả, Vũng Rô, hòn Nưa đẹp quá! Mình lại nhớ Phú Yên rồi,......:( :( Nhớ em Dalyhuong ngoan hiền, dễ thương nữa,.....

Tối nay rảnh rỗi se úp tiếp phần 2 thăm thú TP Tuy Hòa và phần 3 tiễn đoàn XV lên đường ra Quy Nhơn.

Đoàn Xiên Vịt dự kiến lên ngọn hải đăng Đại Lãnh nghỉ đêm và giao lưu cùng các chiến sĩ gác đèn, nhưng các bạn muốn khám phá những vẻ đẹp huyền bí nên cắm trại luôn dưới Bãi Môn (mình thèm mà không được hic hic ....).
Trưa hôm sau các bạn tiến về TP Tuy Hòa thăm được Núi Tháp Nhạn và Núi Chóp Chài
Dấu ấn nghìn năm sừng sững hiên ngang

Làm pô kỷ niệm

Núi Nhạn rồi Sông Đà với cây cầu nổi tiếng miền Trung

Làng bên sông sao êm đềm quá

Các bạn nhóm Xiên Vịt thắp nhang trên ngôi chùa trên đỉnh tháp mong cho mọi sự bình an, lên đường thuận buồm xuôi gió, cùng vui hưởng buổi chiều nắng đẹp.

Núi Nhạn Sông Đà một địa điểm lý tưởng nằm giữa thành phố Tuy Hòa, chuẩn bị đến địa điểm tiếp theo mọi người đều thích thú, xuống núi rồi lại lên núi, trước khi đến thập thò nghía thử xem sao

Chỉ thấy vậy thôi chứ dốc rất cao, đến nơi chỉ có deny "lên đỉnh" mọi người đều ngước nhìn anh ấy bước xuống

Sau đó mọi người ai cũng lên đỉnh, một khung cảnh bao la mênh mông trời nước làng mạc ruộng đồng nhà cửa phố thị bày ra trước mắt

Hic hic wơ em ...èo quá toàn ruộng với sông quanh năm nắng gió bão lụt lấy gì khá lên được hả bà con.

Ngày thứ ba tại Tuy Hòa sau khi thăm cảng cá Phú Câu mọi người lên đường đến bãi biển Long Thủy, phong cảnh hữu tình nhưng đúng hôm biển động nên không có gì hấp dẫn, chụp vài tấm hình kỷ niệm sau đó lên Chùa Tổ nhắm cảnh Đầm Ô Loan.
Thiên nhiên ưu đãi nên ở đay có sông, có cầu, có đầm, có đồng và có cả nai nữa, cả nhóm vui vẻ phấn khởi.

Thẳng tiến Chùa Tổ đường rất dốc nhưng bù lại tầm nhìn và cảnh đẹp thì mênh mông trời biển

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back