What's new

Pù Luông - Lũng Cao - Son Bá Mười 21-23 tháng 7 2017

Xin chào và cảm ơn các bạn đã đọc topic này.
Thứ 6 tuần này mình có dự định cho một trip tới Khu bảo tồn thiên nhiên Pù Luông cách Hà Nội 150km.
Đoàn dự kiến sẽ có 2-3 xe dự kiến rời Hà Nội vào sáng thứ 6, quay về HN lúc 4h chiều chủ nhật.
Một số nơi sẽ check in trong lịch trình như Bản Hiêu, Lũng Cao, Cao sơn ( Son Bá Mười ) chi phí tạm tính khoảng 500k/person.
Hiện mình muốn tìm thêm 2 bạn ôm cho có nếp có tẻ để đồng hành cho chuyến đi này, mong tìm được các bạn vui tính, hòa đồng, nếu yêu thích tiếng Anh thì càng vui vì trong đoàn sẽ có 2 bạn người Anh.
Vậy bạn nào quan tâm thì có thể inbox hoặc để lại bình luận cho mình biết.
Mình tên Sơn, Facebook: facebook.com/james.son.nguyen;)
:LL

Last edited:
Re: Pù Luông - Lũng Cao - Son Bá Mười 14-16 tháng 7 2017 - cần tìm 2 bạn ôm đồng hành

Xin chào và cảm ơn các bạn đã đọc topic này.
Thứ 6 tuần này mình có dự định cho một trip tới Khu bảo tồn thiên nhiên Pù Luông cách Hà Nội 150km.
Đoàn dự kiến sẽ có 2-3 xe dự kiến rời Hà Nội vào sáng thứ 6, quay về HN lúc 4h chiều chủ nhật.
Một số nơi sẽ check in trong lịch trình như Bản Hiêu, Lũng Cao, Cao sơn ( Son Bá Mười ) chi phí tạm tính khoảng 500k/person.
Hiện mình muốn tìm thêm 2 bạn ôm cho có nếp có tẻ để đồng hành cho chuyến đi này, mong tìm được các bạn vui tính, hòa đồng, nếu yêu thích tiếng Anh thì càng vui vì trong đoàn sẽ có 2 bạn người Anh.
Vậy bạn nào quan tâm thì có thể inbox hoặc để lại bình luận cho mình biết.
Mình tên Sơn, Facebook: facebook.com/james.son.nguyen;)
:LL

Lịch trình thế nào nhỉ, mình từ miền nam ra nên hỏi thăm.

Re: Pù Luông - Lũng Cao - Son Bá Mười 14-16 tháng 7 2017 - cần tìm 2 bạn ôm đồng hành

Lịch trình cụ thể hơn sẽ như dưới đây:
Sáng thứ 6 tuần này tập trung đoàn và xuất phát lúc 6h sáng
Di chuyển theo hướng quốc lộ 6 đi Hòa Bình, dự là đến trưa sẽ check in Pù Luông ăn trưa và nghỉ nghơi tại bản Hiêu tối nghỉ lại bản Hiêu.
Sáng thứ 7 đi tiếp vào Lũng Cao ( gần bản Hiêu) để lên Son Bá Mười tối nghỉ tại Homestay nhà sàn người Thái thưởng thức đặc sản nơi đây.
Sáng chủ nhật lên đường về Hà Nội
Cũng này không quá xa và sẽ có thời gian để thưởng thức ẩm thực bản địa và tìm hiểu phong tục tập quán của người bản địa

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,636
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back