What's new

Pu Ta Leng , cần tuyển 1 bạn nữ duy nhất (23-27/11)

Status
Not open for further replies.
Pu Ta Leng , cần tuyển 3 người (23-27/11)

Xin phép Mod đóng topic này để lập topic khác vì yêu cầu tuyển người đã thay đổi.

Last edited:
Re: Pu Ta Leng , cần tuyển 1 bạn nữ duy nhất

Cho VTF hỏi đoàn bạn chinh phục Ngũ Chỉ Sơn bằng cách nào vậy? Có đường trek lên đỉnh hay là theo kiểu mountain climbing với đầy đủ dụng cụ?
Thks bạn.

PS: Số 14,15 vẫn còn thấp hơn CYS 2442m. Số 15 vẫn còn thấp hơn đỉnh Rào Cỏ 2235m.

Last edited:

Hờ, cái thằng....
Trước kêu rủ mình đi, giờ lên cung cóc thèm bảo mình chứ lị! :T :T :T

Cho VTF hỏi đoàn bạn chinh phục Ngũ Chỉ Sơn bằng cách nào vậy? Có đường trek lên đỉnh hay là theo kiểu mountain climbing với đầy đủ dụng cụ?
Thks bạn.

PS: Số 14,15 vẫn còn thấp hơn CYS 2442m. Số 15 vẫn còn thấp hơn đỉnh Rào Cỏ 2235m.
Theo minh dự là vẫn có đường trek bt , mình quen một bác thầy thuốc đông y ở đấy và bác ấy cho biết thế.còn chính xác thì phải đợi mình đi về mới trả lời được :D
@Lan Trai: mợ đủ tiêu chuẩn thì xin mời đi ;)) hị hị

Tiêu chí như nào thím ơi?
Đã trekk núi nào chưa ý hở???

Lại ko chịu đọc topic đã cm rồi , trek thành công 4/15 đỉnh cao nhất VN thì đi thôi , danh sách đỉnh có trên trang đầu rồi mợ nhá ;)

Lại ko chịu đọc topic đã cm rồi , trek thành công 4/15 đỉnh cao nhất VN thì đi thôi , danh sách đỉnh có trên trang đầu rồi mợ nhá ;)
Èo tinh vi thế.......
Thế thôi ở nhà ăn cho béo vậy. Mới leo đc 1 đỉnh và vài núi không có tên trong ds kia.....

Èo tinh vi thế.......
Thế thôi ở nhà ăn cho béo vậy. Mới leo đc 1 đỉnh và vài núi không có tên trong ds kia.....

Cơ bản là cần tuyển có 1 mà khả năng từ chối kém nên phải đưa ra tiêu chí thế. Mấy lần trước lập cung toàn khủng hoảng dân số sợ lắm rồi.

Yêu cầu tuyển là bạn phải trek thành công 4 / 15 đỉnh cao nhất Việt Nam sau đây

Tiêu chuẩn cao như vậy làm gì thế? Chả nhẽ trek xong Fanxipan rồi ko đủ tiêu chuẩn để leo Pu Ta Leng thấp hơn à? Đầy người còn trek Fan thành công mà trc đó chỉ leo có mỗi cầu thang ở nhà thôi. Ngồi hóng xem có bạn nữ nào máu lửa hay leo trèo đủ tiêu chuẩn tham gia ko.

Tiêu chuẩn cao như vậy làm gì thế? Chả nhẽ trek xong Fanxipan rồi ko đủ tiêu chuẩn để leo Pu Ta Leng thấp hơn à? Đầy người còn trek Fan thành công mà trc đó chỉ leo có mỗi cầu thang ở nhà thôi. Ngồi hóng xem có bạn nữ nào máu lửa hay leo trèo đủ tiêu chuẩn tham gia ko.

Bạn nhầm rồi , trek Fan là cung dễ nhất trong số các cung trek .Thứ nhất vì có tour du lịch , có potter vác đồ , các bạn chỉ việc vác xác lên thôi , lên đến nơi có người dựng trại nấu cơm sẵn bưng tận miệng rồi.Thứ hai cung đó rất nhiều người đi , đường đi có sẵn , những chố leo hơi khó tý có thang sắt , lan can , đường đi nói chung rất dễ.Trong khi đó đi những cung mới như thế này đường xá không có , thông tin mù mờ , tự vác đồ , nấu nướng , dựng trại , đòi hỏi nhiều kĩ năng sinh tồn hơn leo Fan nhiều.Bạn đừng nhìn độ cao để đánh giá độ khó của cung đường.

Mình ở miền nam. Ngày đi của các bạn trùng với lúc mình rảnh nên muốn đu theo. Từng đi rừng nhiều & leo núi trong này rồi tuy nó chả có tên tuổi gì cho lắm. Ai đi được thế nào thì mình đi thế ây thôi. Mình xin 1 chân được không ha?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back