What's new

[Hỏi đáp] Quá cảnh tại Paris ( Charles De Gaulle)

Vivian23

Phượt tử
Em chào mọi người ạ. Em gặp một chút vấn đề về chuyến bay quá cảnh tại Paris trong 3 tiếng để bay về Việt Nam ( hạ cánh tại terminal 1 bay về tại terminal 2E). Cho em hỏi là 3 tiếng có đủ cho lấy hành lí kí gửi và checkin lại, và cũng như di chuyển giữa 2 terminal)
Em cảm ơn ạ, mong được sử phản hồi sớm từ mọi người

Theo như bạn nói thì nghĩa là bạn mua 2 vé lẻ cho 2 chặng và vì vậy bạn sẽ phải ra khỏi khu vực cách ly (airside) khi transfer. Nếu vậy thì mình e rằng 3 tiếng là khá rủi ro, đặc biệt khi chuyến bay tới bị delay.
Còn trong hầu hết các trường hợp khác, bạn mua vé cho cả hành trình Đâu_đó-CDG-Vietnam thì hành lý của bạn sẽ tự động chuyển về VN và bạn sẽ chỉ transfer trong khu vực airside, khi đó 3 tiếng là thỏa mái đủ.

Theo như bạn nói thì nghĩa là bạn mua 2 vé lẻ cho 2 chặng và vì vậy bạn sẽ phải ra khỏi khu vực cách ly (airside) khi transfer. Nếu vậy thì mình e rằng 3 tiếng là khá rủi ro, đặc biệt khi chuyến bay tới bị delay.
Còn trong hầu hết các trường hợp khác, bạn mua vé cho cả hành trình Đâu_đó-CDG-Vietnam thì hành lý của bạn sẽ tự động chuyển về VN và bạn sẽ chỉ transfer trong khu vực airside, khi đó 3 tiếng là thỏa mái đủ.
cảm ơn bạn vì câu trả lời: Mình đặt vé cho cả cuộc hành trình ở Flybillet ( 1 angecy tại Đan Mạch). Mình đọc thì mình không phải tự chuyển tiếp hành lý tại Paris , nhưng khi mình nhắn hỏi Vietnamairline thì người ta trả lời ( vì vé khai thác bởi hai hãng hàng không khác nhau nên họ không hỗ trợ chuyển tiếp hành lý ).
chặng 1: 8h30 Copenhagen to 10h25 Paris (CDG) bay hãng SAS
Chặng 2: 13h35 Paris to Việt Nam (hãng VietNamairline)

Thế có lẽ là vé của bạn vẫn là 2 vé rời (mỗi airlines cho bạn 1 reservation code riêng cho từng chặng). Theo mình nhớ thì mình chưa từng khi nào transit ở CDG mà phải lấy hành lý ra, trừ những lần mình vào Paris chơi vài ngày. Mình cũng bay CPH qua ngả CDG nhiều lần lắm nhưng hồi 20 năm trước, lâu quá rồi, chẳng nhớ gì chi tiết nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back