What's new

Quảng Bình quê ta ơi !

Chả có gì, toàn những thứ viết từ lâu lắm, copy lại sang đây thôi các bác ợ.

Quảng Bình thì có gì nhỉ? Biển Nhật Lệ, động Phong Nha, rừng Kẻ Bàng...

Đại khái là còn rơi rớt cái gì thì lục lại

Đông Trường Sơn

Đường 75

Đường 74 đi Gio Linh

Nghĩa trang Trường Sơn

Hiền Lương

Đất thép

Em bé Quảng Trị

Cuộc sống hàng ngày

Nhìn ảnh chiếc mũ của bác ko hiểu sao thấy rùng mình, vùng đất này còn nhiều vết tích chiến tranh quá. Tks bác đã chia sẻ

Mình xin bổ xung 1 ít thông tin về các địa điểm du lịch ở Quảng Bình nhé:

Tình hình là m vừa đi trek ở rừng núi xứ Quảng và đã rất may mắn được đi mấy hang đông mới được phát hiện ở QB!Hệ thông hang ấy không thuộc vườn QG Phong Nha - Kẻ Bàng mấy mà là 1 loạt hang hoàn toàn mới, nằm ở gần xã Tân Hoá, huyện Minh Hóa. Những hang động này đa số là hang nước, rất sâu, phải bơi vào mới khám phá được, bọn mình chỉ bơi vào kh 100m là sợ rồi :D vì không mang dây và áo phao, mấy hang bên trong rất là đen tối, bí ẩn, lạ...

Khu đấy thì có đến 5-7 hang theo lời người dân, nhưng m chỉ đi đc 2 hang thôi, trong đó hang Tú Làn là đẹp nhất. Đi bộ mất kh 3-4 tiếng...

Em định 2 tháng nữa đi Đồng Hới, Khe Gát và Phong Nha - Kẻ Bàng một chuyến, đường xá thì em đã search, nhưng băn khoăn vụ thuê xe máy. Các bác cho em hỏi là ở Đồng Hới có thể tìm thuê xe máy tự chạy ở đâu ạ? Giá rổ thế nào ạ? Có dễ thuê không ạ? Nếu em không ở khách sạn thì có thuê được xe máy không ạ?
Cảm ơn các bác nhiều ạ.

Con người Quảng Bình

Tôi đã đi du lịch một số nơi nhưng đặt chân đến Quảng Bình 3 lần và tại đây vẫn luôn để lại những ấn tượng đẹp về phong cảnh thiên nhiên đặc biệt là con người Quảng Bình.
Ở đây con người thật bình dị, thật thà và tốt bụng. Những lúc hỏi thăm đường, mua bán quà mọi người luônnhiệt tình chỉ dẫn và không có hiện tượng lừa khách du lịch như nhiều nơi khác. Có lần tôi mượn xe máy đi chơi và hỏng xe. Một người thợ sau thời gian hý hoáy sửa xong thì lại không lấy tiền sửa khi biết tôi là khách nơi khác đến. Tôi chỉ biết cảm ơn. Một việc nhỏ nhưcng đã để lại ấn tượng đẹp trong mỗi du khách. Mong rằng các điểm du lịch trên đất nước ta mọi người cũng có những hành động, ứng sử như vậy(NT)(NT)(NT)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back