What's new

Quay lại Mộc Châu - 18-19/12/2010

Status
Not open for further replies.
Nhóm chúng tôi đã lên lịch đi Mộc Châu tuần vừa rồi nhưng vì một số thành viên bị ốm nên phải hoãn lại...Vì vẫn muốn đi MC vào mùa nay nên chúng tôi lập topic rủ thêm bạn đồng hành :)

Ngày 18 - 6 giờ xuất phát từ Bách Hóa Tổng Hợp Thanh Xuân.
11 giờ - ăn trưa ở MC, chiều - tham quan hang động, thảo nguyên, đồi chè, đỉnh Phiêng Luông, v.v...Ăn tối, nếu có thì đốt lửa trại, ăn thịt nướng, uống rượu. Ngủ đêm ở khách sạn.

Ngày 19 - sáng sớm đi tham thác, cửa khẩu Pa Háng, ghé vào các bản dân tộc, rồi chúng tôi muốn đi về xuyên vườn quốc gia Xuân Nha theo tuyến đướng nối với Mai Châu - Hòa Bình, không phải quốc lộ 6. Trên đường về khám phá các bản dân tộc và chụp ảnh những nơi đẹp và hoang sơ. Sẽ mua đồ ăn picnic và ăn trưa trong rừng.
Tối có mặt ở HN.

Lịch trình có thể thay đổi một chút. Mục đích chính là khám phá những nơi đẹp bất ngờ :).
Chi phí - khoảng 300-400.

Buổi off sẽ tổ chức vào tối thứ 5.

Tuyển thêm 2-3 xe (cả xế cả ôm)
:)

Last edited by a moderator:
Re: quay lại Mộc Châu - 18-19/12

Nhóm chúng tôi đã lên lịch đi Mộc Châu tuần vừa rồi nhưng vì một số thành viên bị ốm nên phải hoãn lại...Vì vẫn muốn đi MC vào mùa nay nên chúng tôi lập topic rủ thêm bạn đồng hành :)

Ngày 18 - 6 giờ xuất phát từ Bách Hóa Tổng Hợp Thanh Xuân.
11 giờ - ăn trưa ở MC, chiều - tham quan hang động, thảo nguyên, đồi chè, đỉnh Phiêng Luông, v.v...Ăn tối, nếu có thì đốt lửa trại, ăn thịt nướng, uống rượu. Ngủ đêm ở khách sạn.

Ngày 19 - sáng sớm đi tham thác, cửa khẩu Pa Háng, ghé vào các bản dân tộc, rồi chúng tôi muốn đi về xuyên vườn quốc gia Xuân Nha theo tuyến đướng nối với Mai Châu - Hòa Bình, không phải quốc lộ 6. Trên đường về khám phá các bản dân tộc và chụp ảnh những nơi đẹp và hoang sơ. Sẽ mua đồ ăn picnic và ăn trưa trong rừng.
Tối có mặt ở HN.

Lịch trình có thể thay đổi một chút. Mục đích chính là khám phá những nơi đẹp bất ngờ :).
Chi phí - khoảng 300-400.

Buổi off sẽ tổ chức vào tối thứ 5.

Tuyển thêm 2-3 xe (cả xế cả ôm)
:)

Mình và đứa bạn cũng đang muốn đi (trùng thời gian với các bạn), cả hai đều không phải là xế:)
Rất mong được tham gia. mà nếu các bạn đi bằng ô tô thì tốt quá:). Đg 6 ngày càng nguy hiểm thì phải

Re: quay lại Mộc Châu - 18-19/12

đi ô tô đi
mình đăng ký 2 ng
vì mình cũng ko đi đc đường tối, vả lại ngắn ngày thế đi otô sẽ hay hơn

Re: Quay lại Mộc Châu - 18-19/12

ok, mình sẽ suy nghĩ thêm về việc đi xe khách, nhưng cá nhân mình với mấy đứa bạn thì vẫn thích đi xe máy cho chủ động!;)
Thêm nữa, dự báo thời tiết cuối tuần nay là không mưa, ít mây, nên đi xe máy cũng không mệt lắm đâu )!

Có 1 nhóm bạn cũng đi tuần này đấy, nếu 2 đoàn ít người thì các bạn có thể sát nhâp đi cho vui cũng đựoc ( ý kiến tham gia nhé ). Chúc các bạn đi vui vẻ và an toàn ! Mình tuần này off cung Tam Đảo không thì cũng join cùng đoàn .

Eo xin phép các bác cho em bon chen cái ah. Em vừa đi MC cách đây 2 tuần, nên thấy các bác đi tầm này rất dở dang. Hoa cải mèo, hoa giã quỳ thì vừa tàn mất rùi, hoa đào, hoa mận thì chưa nở nhìu, sao ko đợi lui lui lại mấy tuần nữa chờ bạt ngàn hoa nở thì mới thấy hết vẻ đẹp của MC. Tuy nhiên em cũng rất hoan nghênh cái quan điểm " thích là nhích, sao phải xoắn". Chúc các bác 1 chuyến đi vui vẻ.
p/s: Trên đường em gặp những 3 chốt công an, khá là nghiêm, bác nào chạy nó lấy bồ câu đuổi ngay. Chính vì thế nhớ mang đầy đủ giấy tờ xe và đi từ từ thui ah. Good luck!

Cám ơn bạn njim về thông tin, bọn mình vẫn tính đi vì đã bị hoãn mấy lần nên mấy bạn rất là muốn đến đó dù là có nhiều hay ít hoa ((, không sao cả vì ớ đó còn nhiều thứ để làm và xem - bản dân tộc, hang động, đồi chè, núi non, đường đèo...
Quan trọng nhất là dự báo thời tiết nắng đẹp nên đi cũng sướng :).

Vẫn thích đi xe máy, tuyển thêm người cho đông vui!

Mình thấy bảo tầm này có thể có trạng nguyên, hoa mận thì bắt đầu nở rồi. đi thôi chứ nhỉ
Chủ topic nghiên cứu có đi ô tô đc hok? Vé đi Mộc châu khá sẵn, đi từ Mỹ đình.

Mình đặt gạch bên kia nhưng chả thấy chủ thớt nói gì? bên này có đi oto k nhỉ?

Halu bạn, mình có đọc comment bên kia, cũng trả nhời bên kia rồi, nhóm bên mình sẽ đi ô tô bạn ạ, có 1 vài ng bên topic tớ có đăng ký đi xe máy, có thể đi cùng nhóm bạn đc hok? có j lên MC chúng mình giao lưu, ke ke

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,484
190,103
Latest member
Penguin1
Back