What's new

[Tổng hợp] Quốc Lộ 28

Đoạn cua này uốn đẹp thế! (c)

picture.php

Mình cũng có một tấm chụp tại một khúc cua đẹp.

Hôm ấy đi vào tầm chiều, mình quan sát được khá nhiều cụm dân cư ở trên quốc lộ này, rồi tới đoạn đèo giữa, không một bóng người, những khúc cua ngắn tạo cảm giác rất thích thú cho mình. Ở ngay trên đường, vào tầm hoàng hôn, nhìn những dãy núi nối đuôi nhau, nom thật hùng vĩ.

Di Linh, một lần đã tới và mong quay trở lại.

Last edited:
các bác cho em hỏi.e đi từ DACNONG xuống DILINH, ko být chưa tới QL 20 có con đường nào bên tay trái chạy tới LÂM HÀ ko ạ?e đang mún đi tắt ra đó.
e thấy có tỉnh lộ 725 nhưng ko thấy nó kéo tới QL28, ko být có đi đường đó dc ko?

các bác cho em hỏi.e đi từ DACNONG xuống DILINH, ko být chưa tới QL 20 có con đường nào bên tay trái chạy tới LÂM HÀ ko ạ?e đang mún đi tắt ra đó.
e thấy có tỉnh lộ 725 nhưng ko thấy nó kéo tới QL28, ko být có đi đường đó dc ko?

Mong rằng khi bạn hỏi thì hãy viết cho nghiêm túc và đúng ngôn ngữ Tiếng Việt để tôn trọng mọi người (nhất là khi bạn đang hỏi).

Topic cũ mình hâm lại vì:
Năm 2009 mình có dịp đi từ Phan Thiết qua Di Linh và ngược lại theo cung đường QL28 này. Phải nói cung đường này để phượt thì chỉ có thể nói 1 từ tuyệt vời thôi.
QL28 năm 2009 toàn bộ đã trãi nhựa láng o, ko 1 ổ voi ổ gà hay 1 đoạn đất đỏ nào cả.;)
Lộ giới ko lớn nên mặc nhiên đường này dành cho xe mô tô là chính :)), đi 2 lần mình chỉ gặp tổng cộng 3 xe 7 chổ --> rất an toàn cho dân phượt.
Cây cối thì xanh mát và ít người nên không khí rất trong lành. Thỉnh thoảng ta sẽ bắt gặp vài người dân tộc mang gùi hay 1 thị trấn Gia Bắc với nhà sàn, heo mọi...Đến đoạn đèo Gia Bắc chỉ có 1 câu có thể diễn tả cảnh này "Vân ủng trùng sơn, sơn ủng vân" của Hồ Chí Minh. Vào chiều có thể mây sẽ quấn lấy bạn, tầm nhìn chỉ còn 5 mét, nhưng rất ít xe nên vẫn an toàn nếu chạy chậm và thưởng thức. Lần đầu tiên mình có cảm giác cỡi trên mây như Tôn Ngộ Không vậy, dang tay là có thể ôm mây vào lòng, những cái ta chỉ có thể ngước lên trời rồi tưởng tượng ra thôi.
Hy vọng sẽ có dịp trở lại cung đường mơ ước này 1 ngày không xa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back