What's new

[Cung TM] Quyến rũ Tây Bắc: Mù Căng Chải-Mộc Châu 4-7/10/2012

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Một người miền nam - hiền, dễ thương, rất thích phong cảnh miền bắc, thích tự do, ham khám phá, mê du lịch - muốn tìm bạn đồng hành cùng đi Mù Căng Chải - Mộc Châu 4-7/10/2012. Khởi hành từ Hà Nội. (Mình chuyển chuyến đi từ cuối tháng 9 sang đầu tháng 10)

Lịch Trình

T ối thứ 5 4/10/2012: 18h15 - 19h45 Xuất phát từ Mỹ Đình đi Tú Lệ /Mù Căng Chải (đem theo xe máy)
Xe Hưng Thành (Mỹ Đình): 0974.11.4444
http://hungthanhtravel.vn/store/ha-noi-lai-chau.d-17.aspx

Thứ 6 5/10/2012 Đến Tú Lệ/ Mù Căng Chải tuỳ thời gian & sức khoẻ thuê phòng nghỉ ngơi (Hotel Suối Mơ đối diện bến xe) hoặc xe máy chinh chiến

Nên tham quan những điểm nào khi đến Mù Căng Chải?
http://smarttravel.vn/?option=com_guide&section=sview&cat=1&scat=35
Ruộng bậc thang Tú Lệ: Ở Tú Lệ thì có thể đi thăm bản Lìm Thái, Lìm Mông cách Tú Lệ 3km. đến với Tú Lệ, thưởng thức xôi nếp Tú Lệ cùng các món ăn đặc sản nơi đây như cua suối rang, gà đồi…, tráng miệng bằng món chuối chấm cốm làm từ lúa mới.
Đèo Khau Phạ - Từ Tú Lệ, vượt đèo Khau Phạ - một trong tứ đại đỉnh đèo miền Bắc Việt Nam lên Mù Căng Chải
Ruộng bậc thang Mù Căng Chải: Nổi tiếng nhất về ruộng bậc thang là ở Mù Căng Chải với 700ha ruộng bậc thang tập trung 3 xã Chế Cu Nha, La Pán Tẩn, Dế Su Phình được Bộ văn hoá, thể thao và du lịch xếp hạng di tích danh thắng quốc gia vào năm 2007..

Thứ 7 6/10/2012 : Lên đường đi Sơn La
Ngã ba kim đi ngọc chiến - Sơn La - Mộc Ch âu
Chơi & nghi đêm ở Mộc Châu

Chủ nhật 7/10/2012: Mộc Ch âu – Mai Châu- Hoa Binh _Ha Nội
Về Hà Nội bay chuyến cuối v ề Sài Gòn

Tổng chi phí ước tính: khoảng 1 triệu
Tụi mình sẽ off vào tối thứ 3 ngày 2/10, 7h30pm ở Hàm Cá Mập - tầng 4 đối diện Hồ Gươm nhé (nếu thay đổi mình sẽ thông báo lên diễn đàn vào thứ 2)
Linh k chăm chỉ lên mạng lắm, cho mọi người sdt để liên lạc nhe 0963794058 (và cũng hay bỏ máy lung tung, nếu gọi k bắt máy, cứ để lại tinh nhắn cho Linh nhé)
Thank all!
Y!M thaihlinh

Nhắn chủ thớt: bạn thay đổi ngày trong lịch trình thì phải thay đổi trên tiêu đề cho phù hợp.
Cảm ơn bạn admin, hôm nọ cố sửa ngày ở tiêu đề nhưng k biết cách. Cảm ơn bạn sửa giúp!

Last edited:
Re: Quyến rũ Tây Bắc: Mù Căng Chải-Mộc Châu 27-30/9/2012

Thank Ngọc.
Hi Jamie, bạn khen hấp dẫn nhưng có tham gia được không?
Thiên hạ đang kéo nhau đi Mù Căng Chải dữ quá chừng chừng!
Nếu ai đi vào mấy ngày 27-30/9 được thì cùng đi cho vui nào!

Nghe ham quá,mỉnh cũng ở sài gòn,có gì bạn nhá máy cho mình 0908205277 hay yahoo nick [email protected] . Mình muốn tham gia nhưng máy bay và mua vé mình không biết và mù tịch
Sớm nha bạn còn xin nghĩ nữa, phượt vài ngày cho đã

Last edited:

Có việc nên phải đổi lịch hả bạn. Mình đang hào hứng theo lịch cũ thì lại bị đẩy lại 1 tuần. Lúc đó sợ MCC gặt nhiều rồi mà đi 27-30 trăng rằm giữa cao nguyên núi rừng tuyệt lắm T.T Không deal lại theo lịch cũ được à bạn >.<
M ở HN nhé 0904.916.840

Hi pdtuyen, bạn hứng thú mà bữa giờ k thấy bạn lên tiếng. Ừ, mình kẹt tí nên đổi lịch. Tây Bắc với bọn mình thì lúc nào cũng đẹp mà, anh Nikkon 3100 đã đặt vé bay theo lịch mới rùi, mình cũng vậy. bạn chịu khó để chúng mình đi cùng nhau nhé. Smile!

Mình hào hứng và thăng hoa,nghe Mù Căng Chải thèm lắm,lần đầu ra Bắc không biết thế nào? Chắc đa......a.........a

Bác ơi, cho em đặt gạch nhé. Em cũng vừa đi MCC về, nhưng ham hố đi tiếp và mộc châu nữa. Cuối tháng chac lúa vàng rồi. Em đăng kí chân ôm nhé. Mà kế hoạch khoảng bao nhiêu người hả bác. Lịch off của bác định ở miền nam ah?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back