What's new

Quyến rũ Tây Bắc (Mù Căng Chải-Sapa)

Nợ các bác ảnh ọt chờ đoàn off mừng chuyến đi xong e sẽ post hehe
1 cảm giác lâng lâng khó tả, người như trên đỉnh cao khi bước về căn phòng quen thuộc của mình, ôi tốc độ xé gió lên đến 80-90km/h do con xe cùi của mình tạo ra=)) Cung đầu tiên của phượt được leo lên Khau Phạ và Ô Quy Hồ, hãi hùng và hoành tráng khi được đứng trên tứ đại đỉnh đèo, đôi tay cóng và tâm lý run run lết từng cây số lúc ở Ô Quy Hồ e chở đồ 1 mình thật sự thấy rợn tóc gáy,so với Khau Phạ có ôm thì thiệt là dữ dội( đã có lúc e từng nghĩ liệu mình có bỏ xác nơi đèo cao trùng trùng và hiểm trở vậy k ::(
Chuyến đi có vui cũng có những kỷ niệm chuối củ như trên đường đến Văn Chấn, giày ơi tạm biệt mi( mi hoàn thành tốt nhiệm vụ lắm giữ cho chân ta đá số nhấn phanh ngon ơ vậy mà đùng 1 cái cơn mưa to đã làm chân như ngâm nước và thế là chân đất mắt toét ta cưỡi ngựa sắt dày vò từng quãng đường tới Văn Chấn) k ngờ đùng 1 cái mi bay khỏi xe ta mà chủ ơi " Giày xin chào chủ, giày đi du lịch "
Cảm ơn tất cả mọi người trong đoàn đã cho em kỷ niệm khó quên này, mấy ngày ngắn ngủi lôi kéo tình cảm Bắc Trung Nam hòa trung 3 miền.
Chị Linh àh,cám ơn chị đã đứng ra làm trưởng đoàn để em có chuyến đi kỷ niệm thế này, chị ôm 2 ngày của em ơi, phương xa e vẫn nhớ đến 2 ngày làm xế chở chị vừa đi vừa chụp cảnh đẹp hjhj, chị e ta cười nói vui vẻ( tiếc là cảnh 4,5 đứa trẻ em đứng.... đó ngộ nghĩnh mà chị e ta bỏ lỡ) hjx.
Chị Diệp thì vui tính quá mức bình thường, chị Lyna thì cá tính,chị Uyên àh xế cho chị 1 buổi về e có cảm giác tính cách khá đứng đắn quá àh, còn chị Phương thì hun dữ quá đi nha( tính bắt nạt em hả) =)) chị Lan thì có phần bẽn lẽn ít nói sao đó,à sao mà thiếu cô e gái nhỏ nhất đoàn Mai nhí nhảnh như con nít hihih
Anh Tuấn, anh Duy cám ơn 2 a dù vô tình hay cố ý chỉ dẫn kinh nghiệm phượt cho e.
Dũng ông bạn bằng tuổi ngày ăn như Thánh Gióng 1 bữa xơi 10 bát cơm so với mình thật đúng là số 1 đem so với số 10
Lộc anh cảm ơn e,leader dù tuổi kém anh nhưng thật sự e chỉ dẫn anh rất nhiều trong cung đường bụi bặm đầu tiên a chạy. Thật buồn khi e k thể trọn vẹn trong chuyến đi mà phải về trước mọi người
Hà thì tính xuề xòa hòa đồng với mọi người
Huy thì ít nói và hiền như cục đất
A Nam thì tính độc lập tác chiến cao
Em chả biết nên tự sướng chém mình sao mạn phép làm 3 dấu??? cho bí ẩn
Đoàn ta dù có 16 tính cách nhưng tạo nên 1 chuyến đi vui vẻ và thân thiện, thành công dù gặp vài sự cố nhỏ trên đường hihihi
1 lần nữa tổng cám ơn đến 15 tính cách trong đoàn, dù nơi đâu gặp hay k gặp nhưng Tú xin chúc mọi người luôn thành công và hạnh phúc, mãi mãi vui vẻ nha
A Tuấn ơi e vẫn nhớ câu mang máng trên Ô Quy Hồ, đoàn ta gặp nhau là cái duyên, k biết có còn dịp cả đoàn chung vui k nên mọi người cứ vui vẻ mà xõa đê hì hì nể câu này lắm đó :Dam

Re: Quyến rũ Tây Bắc ( Mù Căng Chải-Sapa)

Thím Tú văn cao quá, đoàn ta đấy ^^

Re: Quyến rũ Tây Bắc ( Mù Căng Chải-Sapa)

Chú k phải nói xoáy trả lời xoáy đâu, đề nghị chú tự vả vào mông 1 cái tội xoáy anh, cảm xúc khi về nhà muốn post lên để k phai những kỷ niệm mấy ngày ngắn ngủi hè hè;))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back