What's new

Rượu thuốc

Giờ em có khoảng 15 bình với hơn 200 lít rượu ngâm, bình lâu nhất từ 2001.

Hơ!!! Khai quật đâu ra ông mem mới hay thế này:D Tớ đề nghị xin được làm quen.
Thì em cũng mới chuitừ bình rượu ra mà bác(beer) (NT)

Em khoái nhất là loại rượu mà uống xong nó dồn hết cả máu xuống tay. Tây chân đỏ mọng, cảm giác lần rần, cứ là thèm ka-ra-oke phải biệt

Ngày xưa em nhớ có cái quán ở cầu Giấy bán rượu Lạng Sơn với ngồng tỏi, uống hay phết.

Tối qua em được uống rượu Hồ Gia, có tẩm vị quế, vị ngọt cay, vài chén là say đứ đừ, nhưng em thích.

Cháu thì ngâm được hủ Tắc Kè, từ năm 2003. Hôm trước có mấy anh bạn gìa đến chơi, cháu có rót cho mỗi người 1 chung nhỏ uống thử, thế mà sáng hôm sau ông nào cũng đến nhà cháu từ sáng sớm. Chờ cháu dậy xong dẫn cháu ra tiệm rượu tây và nói. Thích chọn chai nào cứ nói, vì ý mấy anh bạn già này muốn đổi rượu của cháu theo tỷ lệ 1chai rượu tây bất kỳ loại nào trên quầy = 1 xị rượu Tắc Kè của cháu.

Như thế kg biết là hủ rượu cháu ngâm là tốt hay kg ạh?

Rượu cháu ngâm là thế này.

25 con Tắc kè ( Mổ bụng, bỏ mắt )
50 Con cá ngưạ
Ra Hải Thượng Lãn Ông sắc 1 thang thuốc trong đó có 25 vị ( Trong đó có cả bìm bịp và nhiêù thứ khác kg thể nhớ hết. Lúc đó cháu mua thang thuốc này hết 1tr -2003)

các bác chuẩn bị hàng vào bụng ko à. Rượu thuốc để xoa bóp thì ngâm thuốc Bắc dạng thực vật ok nhỉ? vừa uống vừa xoa tốt mà các bác nhỉ?

Nhà mình có hũ rượu rắn ngâm cũng lâu lâu rồi.Tới chừng mở ra ,không dám uống liền,đem đi xét nghiệm xem sao,người ta báo phải pha thêm mấy chục lít rượu trắng nữa thì mới uống được vì độ đậm đặc wá cao(toàn rắn độc).Nếu lúc đó uống liền không chừng được vé miễn phí đi thăm ông bà rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back