What's new

Resort ở Angola.

Nhân có bài của bạn Arvil77 viết về những ôtel và rìxọt, tớ cũng nhớ lại 1 cái:
Praia de Luanda, 1.5 sao Leisure Resort

Chỗ này nằm ở bờ biển Đại Tây Dương, cách Luanda - Angola khoảng 40km về phía nam. Thực ra thì suốt dọc vài trăm km dọc bờ biển đều là những bãi cát, xen lẫn bãi cây sú. Có con đường quốc lộ chạy dọc theo bờ biển này, dừng xe rẽ xuống bất cứ chỗ nào cũng được.

Bungalow, $10.0/day.

Mỗi căn có 1 chủ, bạn cứ nhảy đại vào 1 cái nào cũng được. Nếu khéo thì có thể mặc cả xuống $8.0, may mắn hơn thì miễn phí (nếu tay chủ căn đó say xỉn, hoặc sốt rét ... tạch rồi !). Buộc dây thế này có nghĩa là chưa có ai book. Tiện nghi thì gồm 1 phòng khách có bàn ghế, 1 phòng ngủ (nền rải cát trắng). Muốn dùng toilet thì tự mang xẻng theo.
Ở qua đêm không bị charge thêm tiền, nhưng nên mang theo súng tiểu liên hạng nhẹ.

Bed, single only.

Khung hiệu DuyLợi, drap của TrườngThọ.
Đằng sau phía xa xa kia là shuttle bus hiệu Toyota Hiace (blind van). Chú ý mấy miếng kim loại trăng trắng ở góc cửa kính, cái đó để chống mất trộm tấm kính xe. Bộ đèn hậu cũng được bảo vệ bởi 2 cái dây đai thép !

Sand Spa.

Bãi biển với cát trắng trải dài vô tận, điểm xuyết bởi vỏ lon Coca và vỏ chai vang.
Nhân viên trẻ trung quyến rũ với nước da rám nắng rất hấp dẫn.

Thực đơn miền nhiệt đới: Tôm hùm hấp bia, tôm hùm xé phay và spaghetti tôm hùm.

Ở Luanda có rất nhiều tôm hùm tươi sống, giá trung bình $12-$15/kg (loại trên 0.5kg/con). Tôm được nhốt trong những túi lưới thả dưới nước, khi nào mua có khách thì mới kéo lên.

Một người bạn (mới quen 15 phút trước).

Người Angola rất có có tinh thần tự hào dân tộc. Ở đất nước tràn ngập ruồi và rác này, nếu bạn vứt vỏ lon bia qua cửa xe hơi, lập tức bị nhắc nhở “Đây là châu Phi, không phải China chúng mày đâu nhé !”.

Những người dân địa phương thân thiện và dễ mến (vào ban ngày, và ở chỗ đông người !).

@Primera

Hỏi bác hơi ngoài lề một chút, thế bác có thông tin gì về South Africa không? Nhất là Cape Town ấy? bác share cho em với nhé.

Thực ra thì cái đáng sợ ở châu Phi là sốt rét, thương hàn và vấn đề an ninh. Vũ khí được sủ dụng bán công khai, và các bạn đen thích trấn người nước ngoài (đặc biệt dân da vàng như chúng mình).

Bạn Primera còn ở Angola lâu không vậy ? Từ đó qua biên giới đường bộ Namibia ( hay theo chiều ngược lại ) có dễ dàng không bạn ?

Bạn Primera còn ở Angola lâu không vậy ? Từ đó qua biên giới đường bộ Namibia ( hay theo chiều ngược lại ) có dễ dàng không bạn ?

Em rút quân khỏi Angola lâu rồi. Từ thủ đô (Luanda) đi Namibia thì giống như từ Hà Nội mà đi Campuchia, khó khăn lắm. Dân ở đây toàn di chuyển bằng máy bay thôi, các chặng nội địa hay đi trực thăng !

Angola là đất nước đang phát triển rất nhanh, và dân mình sang Angola làm ăn cũng nhiều lắm. Nếu các bác đến phượt tại Angola thì có thể tìm cộng đồng người Việt ở đây dẫn đi cho chuẩn:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back