What's new

[Chia sẻ] [Review] Bộ dụng cụ Sinh tồn của Phạm Hà Phong Vũ

Trưng hàng là chính.

Ôm cả đống đồ này mà gà thì 3 ngày giữa rừng vẫn lăn quay ra mà chết.
Cái chính là có kiến thức, bình tĩnh mà xử lý, người ta một dao, một bình nước (không tính quần áo, giày dép) vẫn sống nhăn ra :))

Bài này chỉ mang tính ném đá nhưng khi thấy kiểu post show hàng thế này thì đếu thể chịu nổi cái thể loại này :))

Trưng hàng là chính.

Cái chính là có kiến thức, bình tĩnh mà xử lý, người ta một dao, một bình nước (không tính quần áo, giày dép) vẫn sống nhăn ra :))

Bài này chỉ mang tính ném đá nhưng khi thấy kiểu post show hàng thế này thì đếu thể chịu nổi cái thể loại này :))

Chào bạn,
Việc tôi giới thiệu các món sưu tập được đơn giản chỉ thể hiện cái đam mê, muốn chia sẻ với những người có cùng sở thích. Tại sao chúng ta ở thành phố mà cứ nghĩ đến việc lủi vào rừng sống làm chi vậy bạn? Chẳng ai nói đến việc mang đống đồ này vào rừng cả. Bạn nên đọc lại những gì tôi ghi ở trên tiêu đề: "[Review] Bộ dụng cụ Sinh tồn..." - nó được dùng cho các trường hợp nguy cấp !

Không nói ở nước ngoài, mà ngay tại VN mình, có nhiều diễn đàn đầy các bài viết show sản phẩm, dụng cụ, show bộ sưu tập... Ngay cả trên Phượt cũng có nhiều bài như vậy. Thế theo bạn nghĩ "show" ở đây là họ đang khoe của à? Nói cho bạn biết, chính nhờ họ mà chúng ta biết thêm nhiều sản phẩm mới, biết rằng có nhiều người có cùng sở thích như ta, và ta cần chuẩn bị những món gì...
Chuẩn bị trước một bộ dụng cụ cho các trường hợp xấu là điều rất cần thiết, bất cứ ai cũng nên làm, và nếu là chuyên gia thì càng phải vậy. Xem qua những bộ của họ ta phải ngạc nhiên về sự tỉ mỉ, bởi nó có thể giúp mình ứng phó cho mọi môi trường khắc nghiệt khác nhau.
Bạn cứ một dao, một bình bước vào rừng xem bạn ở được mấy ngày? Bear Grylls có kỹ năng, tôi không phủ nhận. Nhưng nếu không có đạo cụ, không có sự hỗ trợ của đoàn phim thì anh ta cũng không thể làm tốt như vậy được.

Còn về bạn, nếu thật sự có bản lĩnh như bạn tự hào ở trên, tôi nghĩ vẫn còn thiếu nhiều điều, hoặc ít nhất, đó là thiếu lịch sự. Phượt không có những nick ảo như bạn sẽ bình yên hơn ! :)

Last edited:
Trưng hàng là chính.

Haizz ,cố mà chịu đi mỗi người mỗi sở thích và suy nghĩ , người ta đã nêu rõ quan điểm của người ta rồi lao vào xỉa làm giề ...đời biết thằng nào khôn

Trưng hàng là chính.

Kiểu này chắc anh hùng bàn phím ngồi sau máy tính bắt đầu chém gió, hoặc kiểu ếch ngồi đáy giếng chẳng bao giờ đi vào những vùng không có dân cư.
Tham gia tháng 10-2011 và duy chỉ 1 post ném đá trong này thì chắc khỏi phải nói
Hay thương gia nào đó cạnh tranh không lành mạnh chăng
Vào rừng pro giờ là 1 tay dao 1 tay bình nước xong cứ thế xông vào liều mình chui vào chỗ chết :))
Như thế nào là sinh tồn ?
Uống hết nước xong chắc kiếm nước suối, nước trong các lá cây, nước trong cây uống.
Uống xong lăn đùng ra sùi bọt mép chết :))

Trưng hàng là chính.

Bạn hãy thử vào rừng với hành trang như bạn nói giùm mình nhé, nếu bạn sống sót mà ra được ( không có sự trợ giúp nhé) thì chắc là bạn giỏi cỡ Bear Grylls rồi! Chỉ sợ là đi luôn không còn xác mang về thôi! Hành trang như vậy ( 1 dao, 1 bình nước) thì chắc Lính Biệt Kích của Mỹ chưa chắc sống được chứ nói quái gì dân thường nhỉ?!
Lần sau suy nghĩ trước khi liều nhé! :)

Dân đi rừng có là dân thường ko bác? Em cá là nhiều người trong số họ còn sống trong rừng khỏe hơn biệt kích Mẽo với thằng cha láo nháo Bear Grylls nhiều.

Bạn hãy thử vào rừng với hành trang như bạn nói giùm mình nhé, nếu bạn sống sót mà ra được ( không có sự trợ giúp nhé) thì chắc là bạn giỏi cỡ Bear Grylls rồi! Chỉ sợ là đi luôn không còn xác mang về thôi! Hành trang như vậy ( 1 dao, 1 bình nước) thì chắc Lính Biệt Kích của Mỹ chưa chắc sống được chứ nói quái gì dân thường nhỉ?!
Lần sau suy nghĩ trước khi liều nhé! :)

Chào các bạn,
V nghĩ chúng ta nên ngừng tranh luận vấn đề "đi rừng" lại trong topic này, bởi mỗi người có những khả năng khác nhau, trong những lĩnh vực khác nhau, không ai hay hơn ai hoàn toàn cả.
Cũng xin nói rõ lại quan điểm của mình, cũng như chủ đề của bộ này là: Sinh tồn - dụng cụ giúp chúng ta chuẩn bị tốt hơn để đối phó với các trường hợp nguy cấp. Tại sao tất cả chúng ta đang sống trong thành phố mà cứ nghĩ sẽ gặp nạn ở trong rừng là thế nào?? Hãy thực tế đi các bạn !
Mình chưa, và cũng không bao giờ nghĩ phượt có nghĩa là phải vào rừng cả. Người ta đi rừng vì công việc, cuộc sống, vì chiến tranh, vì khám phá, để làm nghiên cứu... rất đa dạng. Nhưng vào rừng chỉ để khoe khả năng thì xin nói thẳng: rất ngu ! Mấy bạn đó mình khuyến khích ở luôn trong ấy với khỉ. (BB)

Nếu có máu phiêu lưu, bạn có thể lên núi, xuống vực, ra biển, vào rừng,... đó là sở thích riêng. Còn mình, hiện sống ở tp, thì việc đi lòng vòng ngoài đường, thấy ai đó gặp khó khăn, giúp đỡ họ cũng đủ làm mình thấy hạnh phúc rồi. :)
@ Mình vẫn đang cân đối lại bộ này cho phù hợp với tiêu chí "gọn nhẹ nhưng vẫn đầy đủ", và chúng ta sẽ gặp nhau trong 1 topic mới để các bạn tham khảo.

Last edited:
Trưng hàng là chính.

óc bobo :))))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,213
189,959
Latest member
hitclubwinwp
Back