What's new

[Chia sẻ] Review Đà Lạt - SĂN MA và DÃ QUỲ tháng 11/2016

Hi all,
Mình ko ng thường xuyên viết review, nhưng chuyến đi Đà Lạt vừa rồi ưng quá nên xin chia sẻ chi tiết chuyến đi food tour -săn Ma vào đợt halloween của 2vc mình và ngắm hoa dã quỳ (29-31/10/2016). Bài viết này mình nhằm mục đích share kinh nghiệm vui chơi và ăn uống tại Đà Lạt, dành cho các cặp vợ chồng ham ăn như mình. Với chi phí rẻ nhất - Đặc biệt là muốn khám phá ẩm thực Đà Lạt nên chủ yếu là ở rẻ - dành tiền ăn ngon thôi .Ahihihi

Mình tóm tắt chuyến đi của mình:

Phương tiện: XE Thành Bưởi - 1 vé 210K
Số lượng người: 2 vc teen ++
Chỗ ở: GOGO HOMESTAY - Đường Nhà Chung (0909860038), nhờ anh chị em phuot.vn mà e tìm được chỗ nì, giá rẻ muốn xỉu 50k/người - bao rộng - gần trung tâm - gần khu ăn vặt nổi tiếng Nhà Chung - Nhà không quá cầu kỳ đơn giản nhưng ấm cúng, chị chủ bao dễ thương - nhà thoáng mát có cả bếp núc để nấu mỳ gói ăn...

Không gian xinh xinh trước nhà - trồng hoa bằng các chai nhựa tái chế

Hai VC tự sướng 1 kiểu cho nóng nào!!!

Do ko kịp chụp nên mình lấy hình trên face của chị chủ cho mấy bạn xem:

View nhà:

Con đường như bên Hờn Quốc

Các địa điểm ăn uống:
Bánh mỳ Hoàng Diệu
Nhà hàng Lẫu Rau Leguda
Bánh bèo số 4
Nem Nướng Bà Hùng
Bánh căn nhà chung
Xắp xắp chị Mai
Lẫu Bò Hạnh - Bùi Thị Xuân
Bún bò Xuân An
Bánh Căn Xuân An

Các địa điểm đi chơi và đi săn hoa dã quỳ

Chùa Linh Phước
Đồi Chè Cầu Đất
Công viên Lâm Viên
Hồ Xuân Hương
Đồi Mộng Mơ
Thung Lũng Tình Yêu

Năm nay nở sớm thế,năm rồi tầm tuần 3 của tháng vẫn còn nhiều và định năm nay sẽ đi như vậy,chắc cũng chưa tàn lụi hết,mỗi năm chỉ có chờ mùa này.

Nở cũng khả nhiều rùi nhưng mình thấy chưa phải nhiều nhất, bạn chờ thêm 1 tuần nữa là đẹp

cập nhật tình hình hoa dã quỳ nè, ngập trời mây luôn mấy chế

Đã checkin gogo homestay như giới thiệu của chủ thớt nha, hơi bị hợp cho phượt hà

cập nhật tình hình hoa dã quỳ nè, ngập trời mây luôn mấy chế

[FONT=&][/FONT]

[FONT=&]
[/FONT]
[FONT=&][/FONT]

[FONT=&][/FONT]
[FONT=&]

Các bạn diễn sâu thật, cái món Dã Quỳ này mùi chả thơm tho dễ chịu gì cả, noi chung là xênh gái

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back