What's new

[Chia sẻ] Review Hà Giang tất tần tật - lịch trình chi tiết 4 ngày 3 đêm

Nội dung này có hữu ích với bạn

• Votes: 1 100.0%
  • Cần thêm thông tin (comment phía dưới)

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    1

chuhichan

Phượt thủ
Gửi các bạn lịch trình di Chuyển Hà Giang siêu xịn sò 4 đêm 3 ngày mà bạn không bỏ qua bất cứ địa điểm nào hot hit – Bật mí 1 địa điểm siêu ít người biết.
Nếu bạn quá lười đọc thì có thể xem video này để dễ hình dung nhé

📸
𝐋𝐢̣𝐜𝐡 𝐭𝐫𝐢̀𝐧𝐡 𝐝𝐢 𝐜𝐡𝐮𝐲𝐞̂̉𝐧:
Lịch trình này mình thấy rất hợp lý vì 3 hôm mình đều đến điểm dừng chân cuối ngày trước 18h và không phải đổ đèo vào tối 1 lần nào cả.
𝐍𝐠𝐚̀𝐲 0: HN- 𝐓𝐏 𝐇𝐚̀ 𝐆𝐢𝐚𝐧𝐠 : tốt nhất là đi bến xe Mỹ Đình có thể lựa nhà xe Bằng Phấn bao uy tín nha.
𝐍𝐠𝐚̀𝐲 𝟏: 𝐓𝐏 𝐇𝐚̀ 𝐆𝐢𝐚𝐧𝐠 - Đ𝐨̂̀𝐧𝐠 𝐕𝐚̆𝐧 (150Km)
TP Hà Giang -Dốc Bắc Sum- Quản Bạ - Cây cô đơn – Rừng thông Yên Minh (Ăn trưa)-Dốc Thẩm Mã – Nhà Của Pao– Dinh Thự Họ Vương– Lô Lô Chải – Đồng Văn
(mình bỏ qua cột cờ Lũng Cú nhưng bạn nào đi lần đầi thì cũng có thể đi nha- nhớ là đi sớm 1 chút trước 4h nếu xuất phát từ Nhà Dinh Thự Họ Vương)
𝐍𝐠𝐚̀𝐲 𝟐: Đ𝐨̂̀𝐧𝐠 𝐕𝐚̆𝐧 -𝐋𝐮̃𝐧𝐠 𝐂𝐮́-Đ𝐨̂̀𝐧𝐠 𝐕𝐚̆𝐧- 𝐌𝐞̀𝐨 𝐕𝐚̣𝐜 (Km)
TT Đồng Văn- - Đèo Mã Pì Lèng - Sông Nho Quế - Làng văn hoá dân tộc Pả Vi ăn trưa – Chiều đi chơi Vách Đá Trắng ( địa điểm siêu xịn sò mà còn ít người biết)
𝐍𝐠𝐚̀𝐲 𝟑: 𝐌𝐞̀𝐨 𝐕𝐚̣𝐜 - 𝐂𝐮𝐧𝐠 𝐜𝐡𝐮̛̃ 𝐌-𝐃𝐮 𝐆𝐢𝐚̀ - 𝐓𝐏 𝐇𝐚̀ 𝐆𝐢𝐚𝐧𝐠
- Có nhiều cách trở về TP Hà Giang: Một là quay lại đường cũ; Hai là cung đường qua Du Già: Đường đang làm; khó đi nhất ; Ba là cung đường qua Cao Bằng.
Ngang ngược chọn cung thứ hai vì muốn vào Thác Du Già và muốn biết thêm cung đường này nữa. May mắn thay về TP vẫn trước 18h.; Đường đang làm nên gồ ghề; khói bụi,…. Đáng sợ lắm. Nhưng vào thác mát với mê li luôn đó ạ
=> Về lại Giang Sơn nghỉ ngơi, tắm rửa, đi ăn uống rồi mình lượn qua cột mốc Số 0 để check in; 21h lên xe Bằng Phấn về lại Hà Nội 4h sáng.
🥘
𝐌𝐨́𝐧 𝐚̆𝐧:
-Phở Chua tại TP Hà Giang; m.n nhớ chọn đúng quán nha.
-Ăn trưa tại Yên Minh: Cá suối chiên giòn, Thịt rang, Cải xào, Canh đậu, Dưa muối
-Đồng Văn: Bánh cuốn chan; Xôi ngũ sắc, Thắng Cố, Lẩu gà đen, Phở Tráng Kình….
Hà Giang thật sự thật sự là một nơi tuyệt vời, các bạn nên đặt chân đến đây một lần nhé!!
Chúc các bạn sẽ có một chuyến đi thật là VUI VẺ, MAY MẮN!!!
🏚
𝐂𝐡𝐨̂̃ 𝐨̛̉:
  • Đêm 1: Mình đặt phòng ở Nhà cổ Homestay Chú Thân; số 10, phố cổ Đồng Văn; Phòng sạch sẽ; Nhà vệ sinh công cộng; Có phòng riêng 2 giường 500K/phòng với phòng dorm tập thể.
  • Ngày 2: Homesaty Pả Vi nằm trong Làng văn hoá dân tộc Pả Vi, view siêu đỉnh,có thể đặt ăn tối tại đây luôn. (600K/phòng 2 giường)
🏷
𝐍𝐨𝐭𝐞:
+Giấy phép lái xe và CCCD . Mình nhớ có đoạn csgt. Mình không bị vẫy phát nào, nhả vía cho anh em phát. À nên đi đúng tốc độ mấy điểm thị trấn nha.
+Check xăng liên tục nha anh em.
+Mang một số ít tiền mặt
💲
; các điểm trên đấy đa số nhận chuyển khoản hết rồi
💳
.
+Mang vừa đủ hành trang cho chuyến đi
+Đường Hà Giang nhìn chung dễ đi, xe tải ở đây cua không bấm còi đâu ạ;…
+Mang chút bánh kẹo cho mấy bé em dọc đường tùy tâm.
Chúc các bạn check-in Hà Giang thành công
😘
😘
😘

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back