What's new

[Chia sẻ] Review Hành trình phượt Đà Lạt - Nha Trang 3 ngày 2 đêm vui vẻ và enjoy

Review Hành trình phượt Đà Lạt - Nha Trang 3 ngày 2 đêm vui vẻ và enjoy

Đầu năm 2016 mình thực hiện hành trình: Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang - Phú Yên - Đà Lạt - Sài Gòn

Hành trình Sài Gòn - Đà Lạt 3 ngày 2 đêm mình đã post ở đây nhé các bạn: Review chuyến phượt Đà Lạt 3 ngày 2 đêm - bạn nữ độc hành đầu năm :)

Lần này là chặng Đà Lạt - Nha Trang với mục tiêu chủ yếu là nghỉ ngơi và vui chơi. Tổng chi phí hành trình này là 1,6 triệu (gồm xăng xe)

Phương tiện: Sau khi độc hành đến Đà Lạt, mình cũng một nhỏ bạn phượt xuất phát từ Đà Lạt để đi Nha Trang, do con bợn hok chạy được chiếc wolf nên hai đứa chọn đi xe AB của nó. Việc kiểm tra xe rất quan trọng, các bạn xem thêm thông tin ở đây nha

Nơi ở: Do mình không đi trong ngày cao điểm nên đến Nha Trang mới đi lựa phòng, phòng của tụi mình 2 giường giá 200k/đêm trên đường Lý Tự Trọng, cách biển 500m. Nhưng nói thật lòng là phòng cũ quá, lúc ngủ mình sợ ga không sạch nên phải trải áo mưa nilong lót nằm nên cũng không dám giới thiệu hay recommend cho các bạn.

Về hành trình:
Ngày 1. Đà Lạt - Khánh Vĩnh - Nha Trang: Nem nướng Nhã Trang - Viện Hải dương học - Hải sản 6 Ngô Sỹ Liên - Mực nướng - Dạo biển
6h xuất phát từ Đà Lạt, đi Nha Trang theo đường Lạc Dương - đèo Khánh Vĩnh. Bạn nhớ phải mặc áo ấm nếu đi cung đường này nhé, cảm giác như con cái đang bị bỏ vô thùng đông lạnh vậy đó, rất rất là lạnh luôn

Đường đi tuyệt đẹp:

Sương giăng mờ lối và siêu lạnh:

Tầm nhìn chỉ 10m

Qua đoạn sương mù bắt đầu được rã đông:
Qua đèo Khánh Vĩnh thời tiết nắng ấm trở lại, nhiệt độ cũng tăng cao, ruộng lúa hai bên đường với màu xanh tuyệt đẹp

Mừng rồi nè

[COLOR=blue !important][/COLOR]​

Re: Review Hành trình phượt Đà Lạt - Nha Trang 3 ngày 2 đêm vui vẻ và enjoy

Khoảng 11h đến tp Nha Trang và nhận phòng, sau đó 2 đứa đi kiếm quán ăn, Nem nướng Nhã Trang số 39 Nguyễn Thị Minh Khai, Từng cuốn thịt chín vàng, thơm nồng, ăn kèm với các loại rau thơm và xà lách, nước chấm ăn kèm với nem được nấu từ gan, tôm, thịt và tương rất ngon và vừa miệng nhé các bạn, giá 1 phần là 40K

Sau đó hai đứa về phòng nghỉ một chút

Đến 15h xuất phát đi Viện hải dương học, giá vé viện hải dương học là 30k nhé các bạn - rất đáng tiền, nơi đây có đủ loại sinh vật biển luôn, có thuyết minh rất chi tiết về từng loại. Đặc biệt có khu trưng bày sinh vật biển ở Trường Sa nữa. Rất bổ ích

Hải cẩu nè, mặt như con sóc ih nhỉ

Anh Mao Tiên:

Em cá búp nè xanh này giống đèn nê - ôn

Xác ướp cá ngừ:

Con cá Jun sau khi rã đông:

Chiều tối đi ăn hải sản ở quán bình dân số 6 Ngô Sỹ Liên theo cư dân mạng giới thiệu

Hai đứa mình gọi các món: ốc hương rang xả ớt (120K/dĩa): ngon và thơm, gia vị cũng vừa phải
Món gỏi ốc: ốc dai và dở (85K)
Mì xào hải sản: tạm được, nhiều dầu mỡ quá (85K)
Cộng tiền nước thiệt hại 2ng hơn 300K nhưng hok có ưng gì hết trơn, với giá này ở SG ăn được cho 3 người

Hơi rầu vụ ăn uống hok vừa ý nên 2 đứa đi dạo vòng vòng ngắm nghía đường phố:

và mua khô mực giải sầu
, ra biển ngồi đối diện với Yasaka, nghe nhạc nhọt ầm ỹ và tự nhậu với nhau, hài ghia

Tổng thiệt hại của 1 khô mực và 2 cá là 80k nà:
Rượu mang theo, thiệt là vi diệu, hihi

Đến 10h tối thì lục tục về để giữ sức mai quậy phá nè.

Ngày 2: Quán bún cá cô Mịn - Vinpearl - Ốc khu bờ kè - Sailing club
6h sáng tranh thủ dạo biển, biển đẹp và trong xanh nhưng mùa này lạnh quá nên hẻm có dám bơi lội gì, hứt hứt

7h sáng đi ăn bún cá cô Mịn ở 170 Bạch Đằng, giá 30k/tô, ngoài món bún cá món bún sứa cũng rất ngon nha
Một tô đầy đặn, rất nhiều chả cá, giòn, nước ngọt đậm đà và chua dịu thanh thanh

8h sáng xuất phát đi Vinpearl land, giá vé là 600K/người, cộng thêm tiền ăn uống v.v.. mỗi ng khoảng 750K

Để đi hết Vinpearl vừa vặn trong một ngày, hãy đi theo lịch trình ntn nha: Khu trò chơi cảm giác mạnh -> Khu game trong nhà -> Ăn trưa -> Tham quan thủy cung (thủy cung không nhiều loài cá như ở viện hải dương học, nên nếu đi viện hải dương rồi thì pass qua thủy cung Vinpearl cũng đc ^^)-> Xem show diễn cá heo -> Khu tro chơi nước -> Ăn tối -> Xem nhạc nước -> Cáp treo đi về

Bữa trưa ăn tạm ở Vinpearl

Cô gái hấp dẫn nhất Vinpearl:

Xem ai chu hơn nào, xem ai chu hơn nào
" class="inlineimg" style="border: 0px; max-width: 555px; vertical-align: bottom;">" smilieid="22" class="inlineimg">

Show diễn cá heo siêu dễ thương

Vinpearl về chiều:

Buổi tối về thành phố, tụi mình ghé ăn hải sản ở khu bờ kè cuối chân cầu Trần Phú, tại đây có 3 quán tụi mình chọn quán đông nhất nằm phía ngoài cùng sát đường, Ráng tiết kiệm xíu, ăn uống đơn giản gồm cháo hào, gỏi cá, và 2 con sò mai. bill này hơn 200K. Ốc tươi nhưng chế biến cũng tàm tạm hà - sao mà ăn uống khó tánh quá

Ăn xong ghé Sailing club, Ticket cho 1 ng là 150k, free drink heineken hoặc cocktail
Phong cách trang trí đẹp, sang trọng, thoải mái, có nhiều không gian để khách lựa chọn, có giường để nhiều người ngồi chung với nhau, ko thì đi vô trong ngồi ngay sàn nhảy, hoặc là ra bãi biển ngồi ghế lười để hít gió biển thư giãn.
Khoảng 10h DJ bắt đầu chơi nhạc và các show diễn nổi bật: múa bụng, múa lửa, bartender nghệ thuật... mới bắt đầu, vô cùng náo nhiệt và thú vị luôn. Xõa hết mình, hí hí

Trai đẹp múa lửa:

Kết thúc 2 đêm ở Nha Trang,

Sáng hôm sau do chuẩn bị cho chặng đường 120km đi Phú Yên nên dằn bụng bằng bánh mì, mà công nhận Nha Trang giá cả cao quá hà, một ổ bánh mì không kẹp chà bông bé xíu mà giá 12K luôn. hự hự hự

Nha Trang là thành phố năng động và vui nhộn, về đêm siêu đông và vui, nếu thực hiện chuyến đi Nha Trang lần tới mình sẽ dành thời gian tham quan chùa Long Sơn, tháp bà Ponaga và nhiều nhiều địa điểm ăn chơi nữa .
Hi vọng bài viết cung cấp thông tin bổ ích cho các bạn !!
Nguồn: www.facebook.com/junyeuphuot

Riết chán thiệt,đang đọc hấp dẫn tự nhiên gặp mấy 3 mấy mẹ đăng tin QC.Làm ăn chụp giật kiểu này thì ko bao giờ khá.

Đúng là ở VN hiện nay mọi người mới dùng quảng cáo chứ chưa dùng đủ các thành phần của Marketing thành ra gây rất nhiều điều phản cảm. Và bản thân họ cũng đạt hiệu quả rất thấp nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back