What's new

Rớt visa du lịch tự túc Trung Quốc, có apply lại ngay được không?

Re: Rớt visa du lịch tự túc Trung Quốc, có apply lại ngay được không?

Dân gian vẫn truyền tai nhau trên passport có dấu xuất nhập cảnh của Taiwan thì sẽ rất khó khăn để nhập cảnh vào China :)) Không biết có phải vì case này mà bạn rớt không :))

lần đầu mình làm visa TQ trong hộ chiếu có mỗi nhập cảnh Đài Loan mà vẫn đậu này :D

Bạn ơi cho mình hỏi, Visa du lịch TQ (xin ở HCM) hiện tại cho thời hạn lưu trú tối đa bao nhiêu ngày?

Bạn ơi cho mình hỏi, Visa du lịch TQ (xin ở HCM) hiện tại cho thời hạn lưu trú tối đa bao nhiêu ngày?

Mình xin loại nhập cảnh một lần thì họ cho là 30 ngày nha bạn :)

Có bạn nào xin đồng thời visa Hong Kong, Macau và TQ luôn không? Mình tính đi 1 lúc 3 chỗ để tiết kiệm tiền vé máy bay, vì nó gần nhau.

Có bạn nào xin đồng thời visa Hong Kong, Macau và TQ luôn không? Mình tính đi 1 lúc 3 chỗ để tiết kiệm tiền vé máy bay, vì nó gần nhau.

Xin Visa HK triple:
- Từ VN bay qua HK: nhập cảnh lần 1
- HK đi Thâm Quyến, rồi về lại HK: nhập cảnh lần 2
- HK đi Macau, về lại HK: nhập cảnh lần 3.
- Từ HK về lại VN.

Chào các tiền bối,
Em vừa mới nhận thông báo rớt visa du lịch Trung Quốc hôm nay, tới giờ vẫn còn hoang mang cực độ.
Tình hình của em là vầy: Nữ, 26t, hộ khẩu HCM, độc thân, có hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép (đầy đủ các mục xin visa). Em từng đi Đài, Thái, Cam, Sin, Hàn, Hongkong. 2 tuần trước xách đống hồ sơ lên Lãnh sự quán TQ nộp nhưng quằn quại mãi vẫn ko vào được (do có nhiều người tới từ 5h sáng, em nể thật :() Do mệt mỏi vì phải xếp hàng nhưng ko chắc vào được, phải dậy sớm hằng ngày để chầu chực nên em quyết định làm dịch vụ cho lành.
Hỏi giá thì dịch vụ báo $100 và chỉ thu tiền sau khi nhận visa. Sau 2 tuần họ gọi báo em đã rớt, trong khi chị đi chung chưa biết kết quả (chị bạn em mới đi Myanmar, 30t, độc thân, làm chung). Họ còn nói là có 3 người nữa làm chung (2 nam vs 1 nữ 46t cũng rớt chung). Em vẫn ko hiểu được nguyên nhân tại sao lại fail (NO) hỏi 3 lần ông dv vẫn nói LSQ ko cho biết.
Sau khi tham khảo thì em được biết có thể là 1 trong 3 lý do sau mà em tạch:
1. Tên em trùng vs danh sách đen của TQ
2. Độc thân, trẻ tuổi, sợ trốn qua lấy chồng (Em thề là em chỉ muốn đi chơi cho hết lễ thôi huhu)
3. Xin chung vs 3 người kia nên bị đánh rớt chung.
Nghe bảo cũng có thể do em đi Hàng Châu, mà chỗ này nổi tiếng có dân VN qua làm gái nên dễ tạch, mà vụ đi Hàng Châu này em ko hề nói gì vs ông dịch vụ đâu á :(
Em muốn xin ý kiến các tiền bối là có nên apply lại ngay ko hay phải đợi 3 tháng nữa. Và nếu xin nữa mà lại rớt thì có bị đóng dấu từ chối vô passport (kiểu như Pháp vs EU) hay ko? Vì sau đó em muốn đi Nhật, Pháp mà bị đóng dấu từ chối kiểu này thì chết mất. Nếu họ ko đóng dấu thì sau này khi làm tờ khai xin visa Nhật có phải khai là từng bị từ chối visa ko? (Hình như Nhật có hỏi câu này)
Rất mong nhận được cao kiến của các bác, em đã lỡ dại mua vé máy bay luôn rồi, giờ suy sụp vô cùng.
:help:help:help:help:help:help:help

bạn elle cho mình hỏi tí được không ạ,lúc bạn bị rớt visa bạn có đợi 3 tháng sau hay bạn nộp lại ngay ạ ,thạnks bạn nhiều :v

bạn elle cho mình hỏi tí được không ạ,lúc bạn bị rớt visa bạn có đợi 3 tháng sau hay bạn nộp lại ngay ạ ,thạnks bạn nhiều :v

Mình nộp lại ngay sau đó luôn bạn, qua một chỗ dịch vụ khác làm là được ngay :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back