What's new

[Chưa chốt đoàn] Rù rê Bắc Âu ngắm cực quang đón noel 10/12-26/12/19

MÌnh đang có kế hoạch du lịch Bắc Âu gồm các nước Phần Lan, Na Uy, Thụy Điển, Đan Mạch vào cuối năm. Dự kiến ngày 10/12 đến 26/12/19.
Có 2 địa điểm mình đến có cơ hội ngắm cực quang là Romaniemi-Phần Lan và Svolvaer-Nauy.
Đầu tháng 9 mình sẽ nộp hồ sơ xin visa vào Pháp vì mình có tìm hiểu thì các nước Bắc Âu rất khó xin visa trực tiếp.
Rất mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm và có thêm bạn đồng hành. Hiện tại nhóm mình mới có 2 nữ.

Last edited:
Tháng 12 còn ngắm dc cực quang không bạn. Bạn tính đi Bắc Âu 2 tuần đó luôn ah? Mình có ý định đi Bắc Âu, nhg plan ghé Pháp hoặc Đức đón giáng sinh :)

Tháng 12 còn ngắm dc cực quang không bạn. Bạn tính đi Bắc Âu 2 tuần đó luôn ah? Mình có ý định đi Bắc Âu, nhg plan ghé Pháp hoặc Đức đón giáng sinh :)
Mình cũng có tham khảo qua thì tháng 12 ngắm cực quang cũng may rủi lắm, đi tháng 1,2 thì an toàn hơn. Tuy nhiên mình muốn đi giai đoạn noel nên vẫn quyết định đi tháng 12
Mình sẽ nhập cảnh tại Pháp, mình đang chuẩn bị hồ sơ để làm visa.

minh it co kinh nghiem phuot, cho minh join nha :), sdt minh 0903070136
bạn có visa chưa, để mình xong thủ tục visa mình nhắn bạn nhé.
Lịch trình chi tiết thì mình chưa lên nhưng mình cũng đã chọn một vài điểm chơi và đã book sẵn phòng cho 2 người rồi.
Nếu bạn join thì mình có thể sắp xếp lịch phù hợp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,467
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back