What's new

Rủ rê Cambodia 28/12/2011 - 1/1/2012

Status
Not open for further replies.
Mục đích chuyến đi: hưởng thụ 1 tí sau khi làm việc chăm chỉ 3 tháng và trải nghiệm cảm giác lần đầu tiên đón Tết (Tây) ở nước ngoài :”> dĩ nhiên là không thể bỏ qua việc sờ tay vào 1 trong 7 kỳ quan thế giới không nhỡ may sang năm 2012 nó sập thì sao?

=========
Lịch trình dự kiến​

Ngày 1:
7h – lên xe Sapaco (trạm Cộng Hòa) đi Siem Reap. Xe có dừng chân để ăn trưa, chụp hình ở 2 trạm trên đường đi. Giá vé: 17USD, ăn trưa 1.5USD/pax.

17h – tới Siem Reap, nhận phòng, dự kiến 1 trong 2 nơi:
+ Siem Reap Rooms (No.38 Group 10, Phsar Krom road, Sangkat, Svay Dangkum), phòng đôi hoặc ba (bathroom ensuit)– đặt trước sẽ có xe đón hoặc nhớ là nó located 200m from the Old market on Phsar Krom road.
+ Angkor Town hotel
giá phòng cho 3-4 người (bathroom ensuite) khoảng 15USD/đêm.

18h30 – đi ăn tối, Ăn buffet hải sản, Quán Hansa BBQ seafood - 175 Wat Bo Road, 5USD/pax

20h – lang thang chợ đêm, cò kè mặc cả hoặc Pub street (phố Tây để bar, club) tùy :D khi nào mệt thì về.

======
Ngày 2:

6h – dậy, ăn sáng 1.5USD/pax chuẩn bị đi chơi. Thuê xe tuktuk 10USD cả ngày.
Mua vé 1 ngày vào Angkor là 20USD, tham quan Angkor Thom, Bayon, Ta Prohm, Angkor Watt, Thakeo, etc. Ăn trưa: 3USD/pax

Tối: ăn Buffet (có múa aspara) tại Sophea restaurant, National Road No.6 Phoum Sala Kanseng Sangkat Svay Dangkom, ĐT: 855.012.735.999/ 012.999.987/ 063. 968.888. (đặt vé trước 5pm). Buffet: 10USD/cháu.

Di chuyển bằng xe tuktuk với giá 10USD/ngày, có thể tip thêm 2USD

======
Ngày 3

Sáng: đi chơi Biển Hồ hoặc sông Linga

Trưa: đi xe Siem Reap – Phnom Penh, vé 7USD

Chiều: tới Phnompenh, nhận phòng ở
+ The 88 Backpackers Phnom Penh, No. 98 Street 88 Phnom Penh, phòng khoảng 12-15USD.

Tối: đi massage hoặc Naga World.

=====
Ngày 4:

Sáng: tham quan
+ Cung điện hoàng gia, chùa Bạc (trong khuôn viên cung điện). Giá vé tham quan: 8USD
+ Tượng đài độc lập

Trưa: ăn buffet hải sản & sushi ở quán đối diện Meta House, 8USD/pax

Chiều: tự do lang thang, chiều mát: Quảng trường sông 4 mặt.

Tối: chợ Nga (Russian market, Psar Tuol Tom Pong), bán hàng rẻ, mua mặc cả, làm quà cho mọi người.

Khuya: club tí cho vui :D đón giao thừa với các bạn dân địa phương & khách du lịch. Về khách sạn trước 7h ... sáng hôm sau là được

======
Ngày 5:
Ăn sáng rồi lên xe về SG, giá vé 12USD. Về SG tầm trưa, nghỉ ngơi nốt ngày chủ nhật. Sáng hôm sau, 2/1 lại đi làm bình thường

Chi phí dự kiến: khoảng 200USD/người

====================

Kế hoạch tạm thời là như vậy, sau khi rủ rê và thành đoàn đội thì chúng ta sẽ bàn cụ thể về nơi ăn, ở và các kế hoạch chi tiết khác. Mình thấy lịch trình đi Cam từ SG thông thường là 4 ngày 3 đêm nhưng vì mình không muốn quá vội vã nên làm kế hoạch thành 5 ngày 4 đêm để đỡ cập rập.

Hiện tại bên mình có 2 nữ, muốn rủ thêm 3-5 bạn nam/nữ thanh niên sn 1981-1991 :D tham gia.
Xin mời mọi người đăng ký và góp ý thêm cho lịch trình này, cảm ơn mọi người đã đọc.

danh sách

Dự kiến chốt danh sách khi đủ 8 người hoặc ngày 10/12, offline chủ nhật 11/12. Các bạn khi đăng kí, để lại thông tin cho mình theo mẫu:
nick diễn đàn - tên thật - giới tính - năm sinh - thông tin liên lạc, ghi chú, kiến nghị

DANH SÁCH
update ngày 18/11/2011

1. tranttlinh - Thùy Linh - nữ - 1988 - [email protected]
2. (không có) - Thanh Vân - nữ - 1985 - (bạn tranttlinh)
3. traimx - Ngọc Hùng - nam - 1977 - 0908-ba chín sáu-bốn tám 2
4. lang_du - Thu Thảo - nữ - 198x - [email protected], đề nghị dời 31/12 - 2/1
5. vic01258 - Thanh Thủy - nữ - 1982 - [email protected]
6. Akikim - Kim Thu - nữ - 1982 - [email protected]
7. love is blue - Trang - nữ - 1986 - ngoisaoxanh_hb2008
8. bạn chị Trang (no.10), - nam - chưa chắc chắn
9. bạn anh Hùng (no.2) - nam - 197x
10. Thanh Tú - Thanh Tú - Nữ - 1985 - 09ba58283sáu9
11. cabong82 - Ngọc - Nữ - 1982 - [email protected]
12. (chưa có) - Việt - Nam - 1982

Hiện tại mình vẫn chưa chốt đoàn, lý do là trong danh sách phía trên có 1 số anh/chị vẫn chưa chắc chắn có theo lịch trình dự kiến ở #1 được hay không.

Last edited:
Bạn ơi nghiên cứu rút lịch trình xuống còn tầm 4 ngày đc ko bạn? Vì 5 ngày cũng dài quá

Cho traimx 1 cục gạch được không, tuy nhiên mình hơi ngoài khoảng 8x (thế hệ 7x).

Bạn ơi nghiên cứu rút lịch trình xuống còn tầm 4 ngày đc ko bạn? Vì 5 ngày cũng dài quá

okay bạn, mình sẽ cân nhắc rút bớt 1 ngày ở Phnom Penh lại, có gì thay đổi mình sẽ báo trên topic :)

Cho traimx 1 cục gạch được không, tuy nhiên mình hơi ngoài khoảng 8x (thế hệ 7x).
dạ được, em nhận gạch, tại em để ra limit đó chỉ để mọi người khi đi dễ hòa hợp thôi ạ :D

Mình và 1 vài người bạn cũng đang có kế hoạch đi Cam, tuy nhiên thời gian cụ thể ngày nào thì chưa fix, có thể sẽ đi sớm hơn bạn 1 chút.

Ấy ơi Tết duơng lịch năm nay rơi vào CN nên thứ 2 (Mùng 2) sẽ được nghỉ bù mà? Nếu cậu đổi lịch đi từ 30, về ngày 2 thì pm tớ với nhé. Thanks/

Cho mình đặt gạch nha, đang tính đi 1 mình nhưg cuối cùng lại tìm thấy người cùng chí hướng.keke
Name : Trần Ngọc Mai
YM! : [email protected]
Phone : 0978 976 321
p/s : Mình ở Hn thì có join đc k nhỉ ?

Ấy ơi Tết duơng lịch năm nay rơi vào CN nên thứ 2 (Mùng 2) sẽ được nghỉ bù mà? Nếu cậu đổi lịch đi từ 30, về ngày 2 thì pm tớ với nhé. Thanks/

Vì trường tớ bình thường dạy cả chủ nhật nên không được nghỉ thêm :( nếu có thông tin chính thức, tớ sẽ update ngay.

Cho mình đặt gạch nha, đang tính đi 1 mình nhưg cuối cùng lại tìm thấy người cùng chí hướng.keke
Name : Trần Ngọc Mai
YM! : [email protected]
Phone : 0978 976 321
p/s : Mình ở Hn thì có join đc k nhỉ ?

Dạ được chị ơi, trước em với 1 chị xuất phát từ HN cũng cùng đi Côn Đảo rồi :) chỉ cần gặp nhau được ở SG là cùng xuất phát thôi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,144
Latest member
acesgame
Back