What's new

[Hỏi đáp] Rủ rê cần Thơ - Siem Reap - Bangkok

lợn

Phượt thủ
Tour dự kiến khởi hành và 8/9/2013 trong vòng 8 ngày. Nếu đi tiếp thì vòng xuống miền nam Thailand và đi về phía Hà Tiên thêm 1tuần nữa.

Lợn đi rồi về làm một bài chi tiết nhé.
Theo mình biết thì từ Cần Thơ chỉ có xe đi Phnom Penh thôi. Đi từ bến xe 91B. Mình cũng từng dự định đi theo cung đường này nhưng chưa thu xếp được thời gian:
Cần Thơ - Phnom Penh - Siem Riep - Bangkok - Pataya - Sihanouk Ville - Hà Tiên - Cần Thơ

phương tiện xe đạp hả thớt ? box xe đạp mà. Thớt nói rõ hơn đi, kinh phí, giấy tờ, phương tiện, kế hoạch cụ thể chút

Đúng rồi hopthai. đi bằng xe đạp, kinh phí khoảng 400 ngàn 1ngày ( tính luôn tiền thuê phòng), chỉ cần có pasport thôi. Kế hoạch cụ thể thì bạn đi thì mới công bố vì bây giờ mình có tới mấy phương án lận.

Mình ở Cần thơ cũng máu đạp lắm mà Siêm riệp thì không dám chơi vì xa quá, khi nào đi Sihanukville thì cho mình ké với.

Lợn và anh dinhngo có biết ở Cần Thơ bán xe đạp okie ko? Đang tìm 1 con Touring giá khoảng 3-5 triệu (kinh tế hạn hẹp chỉ cho phép như vậy).
Mấy lần hụt các nhóm qua Cam mua xe đạp ...
Cám ơn nhiều.

Đúng touring thì khó kiếm lắm vì ít người chơi. Còn MTB thì có thể, nhưng mua bên Cam thì cũng không rẻ đâu tính chi phi thì cũng vậy mà xe thì không như ý mình đâu. Mình cũng đang dư con touring long rider gọi cho mình 0918634083 mình tên Toàn nhé.

Hôm đi ăn mì Hậu ký đường PĐP thấy kế bên có tiệm bán xe đạp 2 hand bạn ghé xem thử nhé. ( ghét cái là nó pu lia đồ bóng lưởng nên mình rất khó đánh giá tình trạng xe )
Mình cũng có 2 chiếc Touring đang định sắm thêm chiếc MTB, khi nào mua được MTB sẽ bán bớt 1 chiếc cho rộng nhà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back