What's new

Rủ rê đi chơi Minesota - Chicago - Niagara Falls tháng 6/2012

Hi cả nhà,

Em hiện giờ đang ở Mankato - Minesota , giữa tháng 6 e sẽ đi Duluth Lake - một hồ nước tự nhiên lớn nhất thế giới ở cái đất 10.000 hồ này. Sau đó sẽ sang Chicago và Canada ( Niagara Falls) chơi, có bác nào mún đi cùng e ko? Nhập bọn cho vui, vì e đi cũng có một mình thui à
Mong tin của cả nhà nhé :help

Theo ý kiến của BĐH phuot.vn nên e bổ sung make up cái topic cho nó ra dáng một chút, ko thì ko ai thèm dòm ngó gì cả :LL
Em sẽ bắt đầu đi giữa tháng 6. Plan như sau :
- Từ MN, đi Duluth Lakes, e đi xe của bọn Land to air , nếu đi direct lên thẳng Duluth là chừng $50, đi khoảng 5 tiếng, ở đó chừng 2-3 ngày.
- Từ Duluth đi Chicago , có lẽ đi của bọn greyhound thì chừng $27, đi của Megabus.com e thấy sao vé rất rẻ chừng $5-9 , ko rõ lắm, ở chừng 3-4 ngày
- Từ Chicago đi Niagara Falls, chưa check vé nữa
- Từ Niagara Falls đi Boston, có hẹn với papa e tại đây, ở chắc cả gần tuần thì đi New York, Washington DC - chơi ở đây chừng 2-3 ngày nữa
Chỗ ở thì có hotel 6 và Motel 8 , giá chừng $40 thì phải . Nhưng e tính sẽ thử Couchsurfing, đi cà phê cà pháo rùi chứ xin host thì chưa bao giờ nên mún thử xem sao, nếu được thì đỡ tốn tiền khách sạn luôn (c)

TÌNH HÌNH LÀ PLAN E NHƯ THẾ. CÓ BÁC NÀO MUỐN ĐI ĂN CHƠI CÙNG E KO? E CŨNG KO NGẠI ĐI CHƠI MỘT MÌNH, NHƯNG NẾU CÓ CHIẾN HỮU ĐI CÙNG THÌ VẪN VUI VÀ ENJOY HƠN, VÀ CÒN ĐỂ CÁC PHỤ HUYNH NHÀ E ĐỠ LO LẮNG CON GÁI CON ĐỨA ĐI GIANG HỒ NỮA :gun
MONG TIN CÁC BÁC :help

Last edited:
Hờ hờ vừa comment bên kia xong thì thấy topic bạn ở đây :p Để mình vứt cái link này cho mấy đứa bạn của mình ở bên đó xem có ai đi cùng bạn được ko nhé

Hờ hờ vừa comment bên kia xong thì thấy topic bạn ở đây :p Để mình vứt cái link này cho mấy đứa bạn của mình ở bên đó xem có ai đi cùng bạn được ko nhé

Haha, mình cũng vừa commt bên kia xong, sang bên này thấy commt bạn :))
Yeah, hỏi xem có ai mún đi cùng mình ko nhé, mình đi cả Boston - New York - Washington DC nữa đấy
Thank kiu vi na miu nhiều :)

Bạn kenkendautroc , có gửi plan cho các bạn khác dùm mình hem , sẵn tiện bạn cho mình hỏi hotel gần Niagara Falls có mắc ko ? bao nhiêu một đêm vậy ?

FlyingDance ơi, bạn mình bên đó ko ai có ý định đi Mỹ vào khoảng thời gian đó hết, nếu bạn muốn qua Quebec thì nói mình, sẽ có ng dẫn bạn đi chơi ^^
Mình thấy mới có topic tìm bạn đồng hành ở Mỹ và Canada từ tháng 5 - tháng 8 kìa :D

Khách sạn ở Niagara mình ko rõ lắm vì hồi đó mình đi theo tour, với lại mình ở Niagara bên phía Canada, còn bạn chắc đến đó sẽ ở lại phía bên Mỹ nhỉ? Bạn vô mấy trang như hostelbooker search thử coi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back