What's new

[Đã chốt đoàn] Rủ rê đi Mỹ tháng 11.2023, có lượn qua Mexico city

meimeigogo123

Phượt tử
Chào các bạn,
Hôm trước mình có lập group tìm bàn đồng hành đi Nam Mỹ dịp tết ta nhưng giờ mình lại có chuyện cá nhân nên vẫn treo kế hoạch đó và dự tính phải đổi lịch trình và thời gian như sau:
4/11: bay LAX, chơi ở LA
7/11: bay Mexico city, ghé Teotihuaca check in kim tự tháp
11/11: bay New York, chơi ở NY, Boston, Washington DC, điểm cuối sẽ là Boston để bay về
17/11: bay về, nghỉ ngơi đầu tuần tiếp theo đi làm lại
Không biết có anh chị em phượt thủ nào quan tâm không, mình inbox trao đổi thêm nhé. Lịch trình chưa fix, có thể bàn thêm và ghép từng đoạn nếu cả hành trình khó đi cùng ạ.
Mình cũng có FB, các anh chị em cho mình vài chữ trong tin nhắn mình share FB cho nhau ở đó nhé.
Cảm ơn mn đã đọc.

Chào các bạn,
Hôm trước mình có lập group tìm bàn đồng hành đi Nam Mỹ dịp tết ta nhưng giờ mình lại có chuyện cá nhân nên vẫn treo kế hoạch đó và dự tính phải đổi lịch trình và thời gian như sau:
4/11: bay LAX, chơi ở LA
7/11: bay Mexico city, ghé Teotihuaca check in kim tự tháp
11/11: bay New York, chơi ở NY, Boston, Washington DC, điểm cuối sẽ là Boston để bay về
17/11: bay về, nghỉ ngơi đầu tuần tiếp theo đi làm lại
Không biết có anh chị em phượt thủ nào quan tâm không, mình inbox trao đổi thêm nhé. Lịch trình chưa fix, có thể bàn thêm và ghép từng đoạn nếu cả hành trì nh khó đi cùng ạ.
Mình cũng có FB, các anh chị em cho mình vài chữ trong tin nhắn mình share FB cho nhau ở đó nhé.
Cảm ơn mn đã đọc.
Mình du học Mỹ về. Visa mình , đã hết hạn 3 năm. Bây giờ xin du lịch visa B1/B2 tình hình có dễ không? Nếu xin được thì đi chung cho vui

Mình du học Mỹ về. Visa mình , đã hết hạn 3 năm. Bây giờ xin du lịch visa B1/B2 tình hình có dễ không? Nếu xin được thì đi chung cho vui

Khi renew thì cứ khai đơn bình thường thôi bạn, LSQ vẫn đang áp dụng việc miễn phỏng vấn cho các visa hết hạn trong 48 tháng, nên khả năng bạn pass là rất cao.

Khi renew thì cứ khai đơn bình thường thôi bạn, LSQ vẫn đang áp dụng việc miễn phỏng vấn cho các visa hết hạn trong 48 tháng, nên khả năng bạn pass là rất cao.
Mình hiện có làm với gia đình nhưng không có nhận lương. Mình chỉ phụ, nhưng do ở chung nên không muốn lấy lương xem như phụ gia đình. Mình có thu nhập từ mua bán đất đai. Không biết trình bày ntn có bị làm khó không. Mình toàn nói thật. Vì 3 năm từ mỹ về mình chỉ ở nhà phụ nhà, không có ra ngoài làm. Tiền mình có dư đi chơi

Mình hiện có làm với gia đình nhưng không có nhận lương. Mình chỉ phụ, nhưng do ở chung nên không muốn lấy lương xem như phụ gia đình. Mình có thu nhập từ mua bán đất đai. Không biết trình bày ntn có bị làm khó không. Mình toàn nói thật. Vì 3 năm từ mỹ về mình chỉ ở nhà phụ nhà, không có ra ngoài làm. Tiền mình có dư đi chơi
Có gì thì khai thật thôi, vì LSQ Mỹ ko có xét supporting doc (trừ khi đi PV, họ muốn biết thêm gì thì hỏi để applicant show ra), từ câu trả lời của bạn trên đơn mà họ sẽ hỏi câu tiếp theo, rồi thì cứ trả lời thôi. Thấy hợp lý thì họ sẽ miễn pv cho bạn.

do mình ko rành nên mình ko dám tư vấn, đúng là có sao khai vậy nhiều khi làm công như mình thu nhập làm gì bằng mấy bạn tự kinh doanh đâu. Bạn muốn join thì mình welcome nha, mình đã book xong hết vé +visa rồi, có 1 chị cũng join cùng. tụi mình đi theo kiểu giảm tối đa chi phí bay và ở, còn ăn và đi chơi thì linh hoạt thoải mái.

Bạn chứng minh công việc có thể qua hợp đồng mua bán; sao kê giao dịch với khách hàng ấy bạn. Mỹ thì quan trọng cách bạn giải trình trong đơn DS160 về công việc của bạn cho họ hiểu. Mà mình thấy bạn từng đi du học Mỹ, nếu về đúng hạn thì có thể nộp visa du lịch bình thường ấy bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,619
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back