What's new

Rủ rê đi Myanmar - Miền Bắc Thái Lan ( Chiang Mai, Chiang Rai) 04/07-20/07

Tìm bạn đồng hành đi Myanmar (04/07-11/07) và Road trip Bắc Thái Lan 13/07-20/07

Mấy ngày nay suy nghĩ nhiều chuyện đi một mình hay có bạn đi cùng ( nữ thì càng tốt :D) nên mình đã lên lịch cơ bản cho 2 hành trình nhỏ trong cả chuyến đi dài tháng 7 từ 04/07-20/07 . Nên mọi người ai không có thời gian đi cả chuyến dài có thể tham gia một chuyến ngắn của mình cũng được. Cơ bản là mình sẽ đi 1 tuần ở Myanmar và 1 tuần ở Bắc Thái lan.

Lịch trình tháng 7: Myanmar ( Mandalay - Bagan - Inle Lake - Yangon) 04/07-11/07 và Bắc Thái Lan ( Road Trip Chiang Mai -Pai -Mae Hong Son) 13/07 - 20/07

A. Myanmar ( Mandalay - Bagan - Inle Lake - Yangon) 04/07-11/07

04/07: Đi chuyến bay tối Sài Gòn - Bangkok tầm 11h tối mình sẽ có mình ở sân bay Don Muang, làm thủ tục hải quan này nọ sẽ ngủ ở một hostel gần sân bay để sáng dậy sớm đi Mandalay.
05/07: cứ thông thả mà dậy vì hostel gần sân bay mà. Tầm 11h trưa mình sẽ bay từ Don Muang tới Mandalay 13h sẽ có mặt ở thủ phủ Mandalay phía bắc của Myanmar.
chiều ngày 05/07 - 11/07: Mình sẽ thăm thú từ Mandalay - Bagan - Inle Lake - Yangon. Hiện tại thì mình chưa có lịch cụ thể vì đang tham khảo các lịch trình trên mạng để chọn những nơi đi ưng ý nhất ở Myanmar. Tại đây bạn nào không thể đi nữa có thể đặt trước chuyến Yangon - Sài Gòn để về nhà. Ai muốn đi tiếp thì cứ theo mình. :v

B. Bắc Thái Lan ( Chiang Mai -Pai -Mae Hong Son) 13/07 - 20/07

12/07: mình sẽ mua vé tàu từ Yangon đi Mawlamyine rồi đi xe bus tới biên giới Myanmar - Thailand. Tới đây chắc cũng chiều tối nên mình sẽ nghĩ lại ở Mae Sot sát biên giới rồi sáng mai bắt xe bus đi Chiang Mai.
13/07: 6h mình sẽ bắt tuyến xe bus sớm đi Chiang Mai tầm 11h xe tới trung tâm Chiang Mai. Nên những bạn nào muốn đi cung Bắc Thái Lan mình có thể hẹn nhau ở đây để bắt đầu cuộc hành trình.

14/07-19/07: Sau khi đọc nhiều bạn review của những người đi trước thì cung Chiang Mai - Pai - Mae Hong Son. Đẹp nhất là nên làm chuyến road trip bằng xe máy. Đi bằng xe máy bạn sẽ có lợi thế dừng lại bất cứ lúc nào nơi đâu để trải nghiệm những cảnh rừng hùng vĩ, những cánh rừng nguyên sinh, thác nước tự nhiên tuyệt vời của vùng phía Bắc Thái Lan này. Nên mình sẽ làm chuyến road trip : Chiang Mai - Pai - Mae Hong Son - Mae Sariang - Chiang Mai nếu có xế đi cùng. :v . Bên dưới là một bài review của một bạn Tây viết lại để cảm nhận rõ hơn về cung này.
http://travellingapples.com/2014/06/10/thailand-road-trip/

Chiều ngày 19/07, lúc 5h mình sẽ đi tàu đêm về Bangkok cho tiết kiệm. Tầm 5h30 sáng ngày 20/07 mình sẽ tới ga Don Muang rồi qua sân qua Don Muang làm thủ tục bay lúc 8h sáng. Sau hai tiếng sau chúng ta kết thúc một chuyến đi tuyệt vời và tiếp tục lao đầu cày cuốc tiếp :v

P/s: Hiện tại mình đang hoàn tiếp kế hoạch chỉ tiết, nên bạn nào quan tâm cứ việc liên lạc với mình, mình sẽ share cho. Biết đâu ta lại có duyên đi cùng nhau. :D

fb: https://www.facebook.com/ndqvinh.vn
phone: 0165 656 0735
mail: [email protected]

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,062
190,377
Latest member
tinhhoi700
Back