What's new

[Chưa chốt đoàn] Rủ rê đi Sri Lanka - tháng 9/2019

Hi mọi người!

Mình đang dự định đi Sri Lanka khoảng 10 ngày độ tháng 9 - đầu tháng 10. Mình chưa chốt mua vé máy bay nhưng sẽ làm trong tuần này.

Lịch dự kiến của mình là đi cả núi lẫn biển, có thể điều chỉnh sau: Colombo > Kandy (1n) > Nuwara Elyia (2n)> Ella (2n)> Mirissa (Mirissa) (1n) > Unawatuna (Galle) (2n) > Colombo (1n).

Mình thích đi chơi tung tẩy, ăn uống này kia, chụp ảnh. Mình tìm 1 bạn nữ để đi cùng, nói chuyện cho vui, chụp ảnh ảo diệu, nếu ko có mình vẫn đi 1 mình và sẽ tìm chỗ ở rẻ hơn để đỡ chua. Haha!

Chi phí nếu đi có bạn đồng hành thì mình nhắm độ 17tr (gồm vé máy bay canh giá rẻ khứ hồi + hành lý), có thể tăng giảm tùy độ chơi của bạn ấy. Phí xin visa online 35$.

Bạn nào quan tâm thì nhắn cho mình nhe. ❤

161913

Cầu 9 nhịp giữa Ella và Demodara

Bạn cho mình hỏi tối hôm đến sân bay bạn về Colombo luôn hay ở lại Negombo. Mình đáp 23:25 rồi nhập cảnh xong chắc cũng 00:00 nên k biết có thể đón Uber giờ đó k?

Hi bạn,

Tùy theo sở thích và lịch trình của bạn mà có thể đi Colombo hay ở Negombo trước nhe. Còn mình thì mình thấy đi Colombo giờ này ko tiện nên sau khi xuống mình có bạn rước về 1 khách sạn ở Negombo luôn gần sân bay. Mình thấy còn taxi khá nhiều vào giờ này. Bạn nên cài app Pickme, ở đó dân họ dùng nhiều hơn Uber. Đến sáng thì mình ra đường lớn vẫy tay là bắt được bus về Colombo. Bus bên này màu xanh dương sặc sỡ, chạy khoảng 1 tiếng thì đến trạm ở Colombo trung tâm. Do mình không có gì làm ở Colombo nên sau đó bắt bus đi Kandy tiếp.

À có cái lưu ý là mình cũng bay chuyến gần giống bạn (của Malindo). Trên boarding pass ghi rõ từ KUL 23:15 đến CMB 00:15 nhưng thực tế thời gian bay gần 4 tiếng + lệch giờ thì xuống sân bay cũng là 3 rưỡi sáng nha bạn. Với lại nếu bạn quyết định ở Negombo trước, thì nên đổi tiền + mua sim ngay tại sân bay do sau khi ra khỏi sân bay thì khó làm 2 việc này, phải lên Colombo.

Các bạn đi chơi nhớ thận trọng khi đi những vùng ven biển và khu đông du khách nhé. Đặc biệt tránh những người lạ đến bắt chuyện.
Cảm ơn bạn, mình đặt xe van cho 10 người trên ứng dụng pick me của Srilanka nè

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back