What's new

Rủ rê đi thiên đường biển Maldives dịp 30/4 - 1/5/2018

Chào cả nhà ạ!
Do có một chút bất ổn về chính trị ở Maldives thời điểm hiện tại nên nhóm 5/3 - 11/3/2018 mà em lập dạo trước đã quyết định dời ngày sang dịp 27/4 - 2/5/2018.
Nhưng quan trọng là không chỉ là dời ngày mà nhóm đi dịp 30/4 - 1/5 sắp tới sẽ có một chút thay đổi như sau ạ:
1. Dự kiến nhóm sẽ ở tại guesthouse được bình chọn là guesthouse dẫn đầu năm 2017 bởi Maldives Travel Awards. Guesthouse này luôn kín lịch suốt từ cuối năm vừa rồi cho tới đầu tháng 4 nên em chỉ có cơ hội book từ cuối tháng 4 trở đi thôi.
2. Phương tiện di chuyển từ thủ đô Malé tới guesthouse này là 20 phút bay bằng máy bay nội địa (máy bay chỉ nhỏ xíu như cái xe bus thôi ạ) nên nhóm sẽ có dịp được ngắm Maldives từ trên không MIỄN PHÍ, không phải book tour thủy phi cơ ;).
3. Guesthouse này nằm trong khu vực bảo tồn sinh quyển DUY NHẤT tại Maldives do Unesco công nhận nên sinh vật biển ở đây vô cùng phong phú; cá heo, cá mập trắng, cá đuối, san hô... nhiều vô kể ạ.
Lịch trình cụ thể và giá cả em vẫn chưa xong (do vẫn đang đợi thông tin từ Maldives) nên sẽ cập nhật vào những ngày tới đây. Em chỉ tạm thời thông báo ngày mới để các bác tiện sắp xếp công việc nếu muốn tham gia cùng nhóm em.

Tết nhất đến nơi rồi nên em không có thời gian để resize hình, toàn là hình size lớn nên em chưa up lên được. Tạm thời cả nhà ngắm nghía tạm một vài tấm hình em có sẵn trên diễn đàn ạ.

Đây là sandbank, chắc chắn mình sẽ ghé sandbank ạ:
attachment.php

Còn đây là hình em chụp từ cái "xe buýt bay" mà em nói bên trên ạ :):
attachment.php

Nếu muốn, mình có thể đi thăm một resort 4 sao, 5 sao nào đó gần kề như thế này ạ:
attachment.php

Đến Maldives thì chắc chắn sẽ có mục lặn ngắm san hô bởi vì không đâu có nhiều san hô, đặc biệt là san hô "lộ thiên" như ở Maldives ạ:
attachment.php

Còn đây là hình em snorkeling tức là lặn bằng ống thở ạ. Trông thì ảo vậy thôi chứ em bơi ngay trên mặt nước thôi ạ :):
attachment.php

Hi bạn, bạn gửi mình lịch trình máy bay cụ thể để mình book đc k? vì có lẽ mình sẽ tới KUL trước đó. email: [email protected]. Các bạn đồng hành trong nhóm hiện chia ra KH từ SG và từ HN là bn cho mỗi nơi vậy b? Cảm ơn nhé!

Ngày xưa mình đi Srilanka và Maldives trong vòng 10 ngày chỉ tốn tất cả có 17 triệu, nếu tính khéo léo thì ko tốn kém đâu. Vật giá ở Maldives vào mùa thấp điểm cũng ko mắc...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back