What's new

[Đã chốt đoàn] Rủ-rê-phượt-Colombo-tết-âm-lịch-2013-(16-23-02-2013)

Sau bao ngày mong mỏi và cuối cùng là đêm nay đã book được vé đi Srilanka (c). Nên giờ rủ rê chiến hữu tham gia cùng.
Lịch trình chuyến bay như sau:

16-20/02/2013: SGN - BKK
- Chuyến đi FD2795 SGN (18:00) - BKK (19:15)
- Chuyến về FD2790 BKK (07:50) - SGN (09:15)

17-19/02/2013: BKK - CMB
- Chuyến đi FD2687 BKK (06:25) - CMB (08:35)
- Chuyến về FD2688 CMB (09:35) - BKK (14:15)

Đoàn đã có 3 người gồm 2 nữ và 1 nam.
Thông tin chi tiết về hành trình của chuyến đi sẽ được lên trong thời gian sắp tới.
P/s: nếu bạn nào đã đi rồi thì cho mình xin cái plan tham khảo luôn. Cảm ơn.:L

Last edited:
Re: Rủ rê phượt Colombo tết âm lịch 2013 (16-20/02/2013)

Mình vừa đi 3,5 ngày ở Sri Lanka, vẫn kịp đi Polo, Sigi, Dambulla, Kandy, leo Adam's peak.

Bạn có thể cho mình xin cái lịch trình của bạn để mình tham khảo được không ạ?

Cảm ơn bạn!

@huongngoclan : lịch trình sơ bộ thế này bạn nhé
Ngày 1: Đến Colombo airport tầm trưa, đi thẳng đến Polonnurawa , ăn trưa trên đường, chiều tham quan Polo, tối nghỉ ở 1 nhà nghỉ gần khu Sigiriya
Ngày 2: Sáng thăm Sigiriya, chiều thăm Dambulla với các hang động (Cave temples), tối về Kandy
Ngày 3: Tham quan quanh Kandy, đi đền răng Phật (đi xung quanh thôi, ko cần vào bên trong, vừa mất vé vừa ko có gì), đi chợ, ngắm đường phố Kandy, di chuyển về Adam's peak (trên đường đi là qua vùng trồng chè nổi tiếng, tuy nhiên đường đi chỗ này khó đi, đèo dốc, ngoằn ngoèo, 2 ô tô ngược chiều tránh nhau khó nên khó có chỗ dừng lại để chụp choẹt, tuy nhiên nếu muốn thì ko phải là ko thể)
Ngày 4: Dậy từ 2am để leo Adam's peak, ngọn núi thiêng của nhiều tôn giáo để ngắm sunrise trên đỉnh núi vào lúc 5h30. Về và di chuyển về Colombo (vì lịch trình của mình là ko bay về thẳng mà còn đi Maldives) nên các bạn chú ý thời gian bay của mình để điều chỉnh cho phù hợp. Như bọn mình về tới sân bay Colombo tầm 5pm.

Cho tớ hỏi bạn đi Maldives của hãng nào? Giá vé bao nhiêu? Chi phí ăn ở thế nào? Cho tớ một vài tip với, tớ cũng muốn đến đó một lần. Cảm ơn bạn trước

Bạn ơi, vậy là mình khởi hành từ ngày 16 còn ngày nào về bạn, bạn đặt vé máy bay hãng nào, đặt từ sgn bkk rùi ở bkk chơi bkk hay chuyển tiếp CMB

Cũng nhìu người đi Sri dịp tết hen, làm một hội cho những người trùng ngày được rùi. Có ai thích đi chung với mình hông ta?
@ch1k3r: bạn hỏi ai zạ? Hỏi mình đó hả? Nếu hỏi mình thì mình trả lời, mình đi khuya 15/2, sáng sớm 16/2 bay tiếp Colombo, minh bay AA, transit KUL, không phải BKK đâu. Bạn đi chung hông?

@ kẹo bạc hà: đang tính đặt gạch đấy. Mình cũng ở sg, nhưng dự định đi mấy ngày, bạn book vé máy báy của AK tổng cộng là 170 USD transit KUL à?

Bạn ơi, vậy là mình khởi hành từ ngày 16 còn ngày nào về bạn, bạn đặt vé máy bay hãng nào, đặt từ sgn bkk rùi ở bkk chơi bkk hay chuyển tiếp CMB

Tụi mình đặt vé của hãng Air Asian đó bạn.

Theo lịch trình, thời gian transit ở BK không nhiều nên tụi mình định đi 1 vài điểm gần BK.

Rất vui nếu bạn có thể sắp xếp thời gian join cùng tụi mình! :)

Cho tớ hỏi bạn đi Maldives của hãng nào? Giá vé bao nhiêu? Chi phí ăn ở thế nào? Cho tớ một vài tip với, tớ cũng muốn đến đó một lần. Cảm ơn bạn trước

Bay Maldives từ Sri thì có 1 số lựa chọn của Srilankan Airlines hay Emirates Airlines. Bọn mình chọn Emirates, đây là chuyến bay về Dubai và "transit" ở Maldives. Đây là hãng hàng không 5* hàng đầu thế giới nên dịch vụ thì ko có gì phải chê. Trên máy bay có màn hình trước mặt, chơi games, xem film, nghe nhạc đủ thứ hết. Giá vé máy bay thì tùy thời điểm, hồi bọn mình đi là 218$ all in, 30kg hành lý ký gửi.
Maldives nổi tiếng đắt đỏ rồi, vào mùa cao điểm thì còn k có phòng mà thuê, nói chung thích hợp cho đi honeymoon, chứ k thích hợp đi bụi. Cách đi đứng thì bạn tham khảo bài "Been in Maldives" trên diễn đàn của chị Ong. Tùy resort mà bạn ở thì phí di chuyển từ sân bay ra đắt rẻ khác nhau, bạn cứ thử search qua giá trên agoda để biết thêm thông tin.

Huongngoclan: cho tớ xem lịch bay của bạn đi, trùng được ngày nào thì mình đi chung ngày ấy, nhóm bạn được mấy người rồi, có thêm mình được không? Có tiện cho bạn không?

Huongngoclan: cho tớ xem lịch bay của bạn đi, trùng được ngày nào thì mình đi chung ngày ấy, nhóm bạn được mấy người rồi, có thêm mình được không? Có tiện cho bạn không?

Thời gian bay như trang đầu đó bạn ơi, lịch bay cụ thể thì mình sẽ post lên sau (trong ngày hôm nay nhé). Welcome bạn tham gia cùng. ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,175
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back