What's new

[Đã chốt đoàn] Rủ rê phượt Úc - Syd - Melbourne từ 21/04 - 02/05/2012

Mình đang lên kế hoạch tham quan xứ sở Kangooro từ 21/04 - 01/05/2012, hành trình sơ bộ như sau: k
21/04 - 22/04: lòng vòng ở Sydney tham quan Opera House, Harbour Bridge, Bondi Beach, Cabramatta.. (sẽ sử dụng phương tiện giao thông công cộng)
Từ 23/04 - 01/05 sẽ thuê xe cho chuyến hành trình từ Syd - Melbourne:
23/04 - 24/04: Blue Mountain + Hunter Valley.
25/04 - 26/04: Wollongong - Canberra
26/04 - 27/04: Canberra - Eden Bay - Phillips Island.
28/04 - 29/04: Melbourne
29/04: Great Ocean Road.
30/4 - 01/05: Melbourne - Sydney.
02/05: về KL
Hiện nay, nhóm mình có 3 người (2 nữ, 1 nam), bác nào muốn tham gia thì đặt gạch nhé :)

Last edited:
Hi Cheese,
Thông tin giờ bay như sau (bọn mình đã đặt rùi nhé):
Bay đi: KUL (23h40 PM 20/04/2012) - Kingsford Smith Terminal 1 (Sydney) (9:45AM 21/04/2012).
Bay về: Kingsford (10h55 AM 02/05/2012) - KUL (17h30PM)
Chiều từ HCM sang KL mình vẫn chưa đặt, để xem Air Asia có promotion nào nữa k ;)
Cheers,
Suli

Last edited:
Nghe cái vụ khinh khí cầu này thấy rạo rực hết cả người ;) Chị Loan Chau ơi, cái địa điểm khinh khí cầu này nằm ở địa điểm nào của Hunter Valley vậy chị? chị có đường link nào tham khảo thông tin k ạ?
Btw, nếu tháng 4 chị k về VN thì join với bọn e cho vui. còn nếu về VN có ghé qua Malaysia thì ới e 1 tiếng :D. Em làm việc ở Penang, thiên đường ăn uống, đồ ăn ngon bổ rẻ hehehehe.

Nghe cái vụ khinh khí cầu này thấy rạo rực hết cả người ;) Chị Loan Chau ơi, cái địa điểm khinh khí cầu này nằm ở địa điểm nào của Hunter Valley vậy chị? chị có đường link nào tham khảo thông tin k ạ?
Btw, nếu tháng 4 chị k về VN thì join với bọn e cho vui. còn nếu về VN có ghé qua Malaysia thì ới e 1 tiếng :D. Em làm việc ở Penang, thiên đường ăn uống, đồ ăn ngon bổ rẻ hehehehe.

2! Rất vui đc làm wen w pác hihi.
Chả là e đag có ý định ghé wa nơi đây, nay đc bít pác là thổ địa vùg đất này & cái dòng highlight là e rất wan tâm ạ hihi. Vậy mog pác khi nào rãnh rỗi cho e xin vài (à k, nhìu cũg đc hihi) địa chỉ cụ thể w ạ.
Thks pác thật nhìu hihi!

Mình đang lên kế hoạch tham quan xứ sở Kangooro từ 21/04 - 01/05/2012, hành trình sơ bộ như sau: k
21/04 - 22/04: lòng vòng ở Sydney tham quan Opera House, Harbour Bridge, Bondi Beach, Cabramatta.. (sẽ sử dụng phương tiện giao thông công cộng)
Từ 23/04 - 01/05 sẽ thuê xe cho chuyến hành trình từ Syd - Melbourne:
23/04 - 24/04: Blue Mountain + Hunter Valley.
25/04 - 26/04: Wollongong - Canberra
26/04 - 27/04: Canberra - Eden Bay - Phillips Island.
28/04 - 29/04: Melbourne
29/04: Great Ocean Road.
30/4 - 01/05: Melbourne - Sydney.
02/05: về KL

Hiện nay, nhóm mình có 3 người (2 nữ, 1 nam), bác nào muốn tham gia thì đặt gạch nhé :)[/QU;)

(c)Mình cũng quan tâm vụ này nhưng vẫn chưa thấy bạn đưa ra chi phí ước tính
Vả lại mình cũng máu phượt nên thấy 12 ngày cũng chưa...đủ(ac ac vì mất 2 ngày khởi hành và quay về rồi,10 ngày rất ngắn...)vì đi thì phải bõ công chứ...
Mình thấy có thành viên TravelBug trong Phượt cư ngụ ở xứ chuột túi này đấy và bác ấy cũng đi nhiều bạn thử tham khảo thêm coi sao...
Có thông tin gì mới nhất mail cho mình nhé:eek:[email protected].
Nếu được ta cùng hội cùng thuyền chuyến này nào...

2! Rất vui đc làm wen w pác hihi.
Chả là e đag có ý định ghé wa nơi đây, nay đc bít pác là thổ địa vùg đất này & cái dòng highlight là e rất wan tâm ạ hihi. Vậy mog pác khi nào rãnh rỗi cho e xin vài (à k, nhìu cũg đc hihi) địa chỉ cụ thể w ạ.
Thks pác thật nhìu hihi!

hi ZoneFM,
Bác ghé Penang chơi ah, cần thông tin gì thì pm e, nick yahoo của e là [email protected]

QU;)

(c)Mình cũng quan tâm vụ này nhưng vẫn chưa thấy bạn đưa ra chi phí ước tính
Vả lại mình cũng máu phượt nên thấy 12 ngày cũng chưa...đủ(ac ac vì mất 2 ngày khởi hành và quay về rồi,10 ngày rất ngắn...)vì đi thì phải bõ công chứ...
Mình thấy có thành viên TravelBug trong Phượt cư ngụ ở xứ chuột túi này đấy và bác ấy cũng đi nhiều bạn thử tham khảo thêm coi sao...
Có thông tin gì mới nhất mail cho mình nhé:eek:[email protected].
Nếu được ta cùng hội cùng thuyền chuyến này nào...

hi Oldtea
Mình cũng đưa ra chí phí ước tính ở reply trước:
Mình ước tính chi phí thế này:
Ăn, uống: 15 - 20AUD/người/ngày.
Ở: ở Sydney & Mel mình ở nhờ nhà người bạn, còn các nơi còn lại mình mang theo lều chuyên dụng, kiếm caravan tá túc cũng được
Thuê xe + xăng: 20AUD/người/ngày.
Phí tham quan: 20AUD/người/ngày (k phải chỗ tham quan nào cũng phải trả tiền vé vào cửa )
Others: 10AUD/người ngày.
vị chi cho 12 ngày ở Úc khoảng 1000AUD.

chi phí ở mình k đưa vào vì mình ở nhờ được ở Syd và Mel, còn lại sẽ ngủ lều trên đường đi (phillips island), riêng ở Canberra mình sẽ ngủ lại 1 đêm, dorm mình cũng chưa chọn vì hiện nay vẫn chưa fix được lịch.
yeah, 12 ngày để khám phá được 1 phần nước Úc thì k đủ, chỉ đủ để cưỡi ngựa xem hoa. Nhưng vì mình k nghỉ phép được nhiều cho nên bầu nhiệt huyết cộng thêm niềm tin, cố gắng khám phá được đến đâu hay đến đó :)
Về lịch trình chuyến đi, mình đang nhờ tư vấn thêm từ các thổ dân: chi LoanChau, bạn bè...cũng gần finalize rùi đấy

thấy chương trình của các bạn hay quá, mình cũng có ng quen bên Úc, cũng định qua đó chơi, nay thấy các bạn rủ nhau đi chung vui nên mình đang cân nhắc đi . Còn vụ visa Úc thì nên xin khi nào vậy các bạn ? Xin chỉ dẫn mình với để mình chuẩn bị

thấy chương trình của các bạn hay quá, mình cũng có ng quen bên Úc, cũng định qua đó chơi, nay thấy các bạn rủ nhau đi chung vui nên mình đang cân nhắc đi . Còn vụ visa Úc thì nên xin khi nào vậy các bạn ? Xin chỉ dẫn mình với để mình chuẩn bị

Có khá nhiều người chia sẻ kinh nghiệm apply visa Úc, bạn hỏi bác Google bác ấy sẽ tư vấn thêm cho :D Dưới đây là 1 số đường link mình vừa search:
http://www.webtretho.com/forum/f208/xin-visa-uc-nhu-the-nao-993964/
https://www.phuot.vn/archive/index.php/t-16015.html?

Vì mình xin ở Malai, thủ tục cũng khá đơn giản:
1. Điền form 48R (bạn load form này từ website của Immgration Úc).
2. Employment letter.
3. Bảng lương 3 tháng gần nhất
4. Bảng kê ngân hàng 3 tháng gần nhất.
5. 1 bản photocopy của hộ chiếu.
6. 2 tấm hình.
7. Initerary: cái này mình chỉ attach cái air tkt, hành trình thì ghi ngắn gọn Syd - Can - Mel, còn hotel mình chỉ để to be confirmed thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,627
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back