What's new

Rủ rê! SG - CAM - THAI (xe máy), mùng 2 đến mùng 8 Tết

Status
Not open for further replies.
Rảnh rỗi có được mấy ngày Tết, ở nhà không thể được nên phải đi. Anh em nào có hứng thú tham gia cùng.

Mục đích chuyến này là một phần "được đi" và thử coi cái việc chạy xe máy qua Thái ( theo như giang hồ đã cảnh báo là không qua được ) coi có phải vậy không? Còn theo em biết là chạy xe qua được, nên chung quy là phải thử.

Lịch trình thì chỉ biết ngày 1 : SG - PNP - Koh Kong ( hơn 500km chút, đường xá tốt nên có thể trong ngày )

Sau đó thì tùy tình hình "tâm sinh lý" của các chú HQ Thái ra sao sẽ tính tiếp.

If "yes" : Koh Kong - Pattaya - BKK - Poipet - Siemriep - PNP - SG
If "no" : Koh Kong - Sihanouk Ville ( đảo điếc này nọ ) - ..... - SG ( ...Tùy hứng )

Đội hình hiện tại: Em + "bé teen" nhứt trong Phượt.com

Đội hình đẹp : "Đủ sòng tiến lên"

Anh em nào máu, đi cùng cho vui.

Chả cần nói tùy duyên đâu, cho mình cái lý do đi. Nữ đi không tiện hay là đi chung từ đầu đến cuối chả hạn, thế rõ ràng hơn nhỉ. Cảm ơn

Chả cần nói tùy duyên đâu, cho mình cái lý do đi. Nữ đi không tiện hay là đi chung từ đầu đến cuối chả hạn, thế rõ ràng hơn nhỉ. Cảm ơn

Nếu chỉ vì những lý do nhỏ nhặt mà dễ cay cú, có lẽ ngồi chung xe đã khó, chứ huống chi là cả hành trình của chuyến đi.

Xin phép không trả lời thêm nữa. Cám ơn bạn đã quan tâm.

Đi cam bác đi cửa khẩu nào vậy bác? Em nghe thằng bạn nói Mộc Bài không cho vác xe qua :|

Kể ra vụ này đi đầu tháng 3 là mình làm chân rồi đó :(

Đi cam bác đi cửa khẩu nào vậy bác? Em nghe thằng bạn nói Mộc Bài không cho vác xe qua :|

Kể ra vụ này đi đầu tháng 3 là mình làm chân rồi đó :(

Bác lưu ý là lúc qua cửa khẩu nhớ dắt bộ xe qua, chứ bác "vác" xe thì HQ không cho là phải :)

Với lại rãnh rỗi, bác tìm đọc trên đây cũng có nhiều bài anh em "dắt xe máy" qua Cam đã post lên cũng nhiều nhiều.

Lần này em đi ngã Mộc Bài.

Hơ hơ, mình không cay cú, có gì để cay cú? Mình chỉ thích rõ ràng, vì bạn đang post tìm bạn đồng hành, không nêu rõ yêu cầu cụ thể. Mình cũng chỉ tỏ ý quan tâm, còn đi được hay không thì còn phải tìm hiểu thêm. Khi bạn không đồng ý, thì cũng nên nói rõ lý do, nhất là khi hai bên chưa biết gì về nhau.

Mà mình không hiểu sao khi được yêu cầu cho biết lý do một quyết định của bạn thì bạn lại nghĩ mình cay cú?

Hi
Đi Kohkong hoặc Shihanu đều tuyệt cả. Men theo đường biển là sang cửa khẩu Thai. Nói chung những ai chưa đi thì nên 1 lần cho biết

Việc đem xe qua thật đơn giản. Bác mang xe đến đó và nhờ người bản địa ở đó đem qua hộ, thế là xong, mất 1 trăm ngàn

Last edited by a moderator:
Hi
Đi Kohkong hoặc Shihanu đều tuyệt cả. Men theo đường biển là sang cửa khẩu Thai. Nói chung những ai chưa đi thì nên 1 lần cho biết

Việc đem xe qua thật đơn giản. Bác mang xe đến đó và nhờ người bản địa ở đó đem qua hộ, thế là xong, mất 1 trăm ngàn

Oh...yeah!

Hiện tại đội hình đã có 3 người...vẫn đẹp nhứt là 4.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,431
190,079
Latest member
Quynh258
Back