What's new

Rủ rê xuyên Việt Tết Tân Mão

Status
Not open for further replies.
Kính thưa các bác.

Em mải mê rong ruổi trên mấy diễn đàn xe hơi nên ít vô đây. Vi vu trên xe hơi mãi rồi cũng chán. Nhìn qua nhìn lại thấy cung nào mình cũng đi hết rồi. Năm sắp hết, tết sắp đến, được nghỉ ít ngày ta sẽ chiến cung nào đây???? đêm đêm trằn trọc thao thức nằm vắt tay ngang trán nghĩ mãi...mà vẫn chưa ra ngô ra khoai gì cả.... bỗng nhớ lại cái ước mơ thời sinh viên.... xuyên việt bằng xe gắn máy..... cái ước mơ một thời trai trẻ...cháy bỏng trong con tim ..... bao năm nay chưa thực hiện được ...dọc con đường cái quan, chỉ có đúng 2 loại phương tiện mà em chưa thực hiện là xe máy và xe .... đạp.... Xe đạp thì thấy vẫn còn xa lắm ( chắc phải đến trung niên hoặc về già, khi mà thời gian không còn là vấn đề lớn thì mới dám nghĩ đến )... Thế thì năm nay ta phải làm quả 2B thôi!

Tính em nghĩ là làm. Đi là chuyện nhỏ ....kiếm bạn đồng hành mới là chuyện lớn..... đi bất cứ nơi đâu bằng 4B, kể cả caravan ra nước ngoài, hú một tiếng có khi vài chục người hưởng ứng liền, lập tức có một đoàn hoành tá tràng ngay.... nhưng hóa ra kiếm bạn đồng hành 2B hóa ra .... hơi bị khó. loanh quanh mới chỉ có 2 tên....hic hic.... xin phép BQT cho em đăng lên đây để rủ rê đồng bọn...may ra tìm thêm được vài bác máu me như chúng em.

Đông thì vui, không đông thì cũng vẫn ...vui vì cuộc sống có bao lâu đâu mà hững hờ..... bác nào máu thì alo em sớm để còn bàn bạc chuẩn bị hành trang cho một trong những chuyến đi ấn tượng nhất trong cuộc đời của mỗi thành viên.

* Ngày khởi hành : option 1 : 27 tết , option 2 : Mùng 2 tết

* Thời gian : 15 - đến 17 ngày

* Cung đường : SG - HN - Mộc Châu - Sơn La - lai Châu- Điện Biên - Lào Cai - Hà Giang - Lũng Cú - Bắc Kạn - Cao Bằng - Lạng Sơn - Hạ Long - Hải Phòng.

* Chi phí : tự túc, tinh thần 2B là bụi bặm. ước chừng 5 - 10 tr.

* Điều kiện tham gia :
- Xe gắn máy với đầy đủ giấy tờ, bảo hiểm.
- Bộ đàm có tai nghe.
- Một số dụng cụ bảo hộ khi di chuyển bằng xe 2B ( sẽ bàn bạc sau)

* Thành viên tham gia chuyến đi :

1. Bluecar2003
2. Vuhungden
3...

Lên đường thôi!!!!!!!!!!!!!!!!!:violin: là lá la.....

Đt của em 0903 990408

Last edited:
mình cũng muốn đi vì đó là ước mơ từ lâu , thời gian cũng ok , nhưng kinh phí 5- 10tr thì mình thua rồi có lẽ năm sau mới lo được
biết rằng xuyên việt rất vui
kinh phí không đủ ngậm ngùi quay lưng

Mấy bác này đi kinh quá, đúng là điên mà có dziên, :)
Vậy thì kính chúc các bác lên đường may mắn, ráng kiếm nhà ai đó mà ăn tết chứ đừng ăn tết ngoài đường là được,... (BB)

Vấn đề là tiền thôi các bác ơi, tết chẳng lo thiếu dịch vụ đâu, em cũng có ông anh 28 tết chạy một vòng Đông Tây Bắc bằng ô tô đến mồng 6 mới về đấy!!

Đời trai mà bác! từ bé đến giờ..... năm nào cũng ăn tết đầm ấm với gia đình rồi.... nào bánh trưng, nào rượu thịt,... nào bạn bè..... hơn 30 năm rồi! năm nay nếm thử cái cảm giác đón giao thừa tha phương nơi đất khách xem sao.... chỉ có ta với vài người đồng hành...với cây rừng...gió núi....với hoa đồng cỏ nội..... biết đâu lại cả với sơn nữ hay tiên nữ cũng nên.... đi để cảm nhận ...nỗi lòng xa xứ...đi để thỏa chí tang bồng ..... chí trai vùng vẫy....đi để biết mình ....còn xuân hay đã ...già....

minh khởi hành như vậy là tốt, bác cho chi tiết đi từ SG - HN , solo đang nóng lòng làm môt chuyến từ lâu ấp ủ.TKS

Chào các bạn!
Mọi năm thì mình vẫn về quê ăn Tết với vợ con,năm nay vì nhiều "lý do chính đáng" mình lại được "tự do",đang buồn, lang thang trên mạng thì gặp topic này mừng quá,mình thì chưa có kinh nghiệm xuyên Việt bao giờ nên rất mong bác chủ thớt cho 1 lịch trình cụ thể để tham khảo!Mình chỉ có thể đi 27 tết thôi nhé!ĐT của mình:01693283691.
Yamaha(già mà ham!)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,645
190,155
Latest member
ncvinh123
Back