What's new

Ruộng bậc thang, hoa Dã Quỳ và phong cảnh Tây Nguyên

Trong tiết trời đang chuyển dần về cuối thu, khi những cơn gió đông bắt đầu thổi lên cao nguyên báo hiệu mùa mưa tây nguyên sắp kết thúc. Trong khi các bạn phượt ở phía bắc đang nô nức đi ngắm ruộng bậc thang ở Tây Bắc, còn các bạn ở miền trung và miền nam không có điều kiện đi tây bắc thì các bạn vẫn có cơ hội ngắm ruộng bậc thang thì tại sao các bạn không đi tây nguyên.
Nói đến tây nguyên là các bạn liên tưởng ngay đến rừng thông bạt ngàn, những con dốc đầy hoa cúc quỳ, rẫy cà phê chạy xa đến mãi đường chân trời.[
attachment.php
Hoặc những rừng thông bên những con đường đất đỏ.
attachment.php
[/IMG] Hoặc những đóa hoa cúc quỳ đốt cháy rực khắp núi đồi trong chiều cao nguyên.
attachment.php
[/IMG]
Hoặc những chùm cà phê chín mọng mỗi độ tháng mười về
attachment.php
[/IMG]
Nhưng còn một nét cũng rất tây nguyên mà các ban ít quan tâm đến đó là Ruộng Bậc Thang Tây Nguyên.
attachment.php

Only đã sửa tiêu đề topic theo yêu cầu của bác

Last edited by a moderator:
Tiếp một số hình ảnh về rừng thông này, nơi đây thích hợp cho những chuyến dã ngoại , picnic.
attachment.php

attachment.php

Những quả thông khô của mùa quả năm trước còn sót lại
attachment.php

attachment.php

attachment.php

Và những quả thông xanh của năm nay
attachment.php

Lâu nay mình đi chụp ảnh chỉ có một mình lê la hết chỗ này đến chỗ khác. Nghe nơi nào hay thì gói ghém hành trang, leo lên ngựa và phóng thôi.
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Hình ảnh và tư liệu còn nhiều, nhưng công việc lu bu quá. Mình dừng bài viết tại đây, nếu các bạn thấy thông tin này bổ ích thì thank cho mình nhát đễ mình có động lực viết tiếp. Chúc các bạn có những trải nghiệm hay và chúc cả nhà vui vẻ.........
attachment.php

Hoàng hôn trên cao nguyên
https://www.cnson.com/vbulletin/attachment.php?attachmentid=92292&d=1355227864[/IMG
[IMG]https://www.cnson.com/vbulletin/attachment.php?attachmentid=92293&d=1355227864

Đúng là Rừng Thông rất đẹp và rất khác.
Bứng vài gốc về chơi bonsai là thôi rồi...hehe

Vẫn nhớ Tây Nguyên, nhớ anh em, bạn bè...

thanks !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,133
Latest member
ga179blue
Back