What's new

Sơ lược về sử dụng máy ảnh và chụp ảnh

Re: Sơ lược về sử dụng máy ảnh và chụp ảnh

Em này viết bài hay quá - Nhờ em tư vấn cho chị : nên mua máy ảnh số loại nào ( khoảng 5-10 triệu ) để mang theo trên đường phượt sở dĩ chị ko dám chọn máy cơ vì sợ vác nặng và tốn kém :D .Tks .

Kính thưa các bác là em được trời phú cho cái tính là "ngu lâu, dốt bền khó đào tạo" nên đọc nhiều lắm rồi mà chẳng thực hành được. Dòng này mà chuyển về P chụp thì còn nói chuyện gì nữa. Vì thế thông qua đây em mong muốn gặp được một cao thủ nào đó nhận em làm đệ tử, em vác máy tận nhà để thực hành luôn cho nhanh tiến bộ. Phần học phí em xin được trả theo yêu cầu. Hè hè. Fon của em là: 0912831186.

@ Xe Lu: Em cũng biết là thừa sáng nhưng chẳng biết chỉnh sao cho phù hợp. Giảm ISO thì bức ảnh sẽ tối mà tăng lên 1 ít thì lại bị sáng quá. Với lại, kể cả khi em chụp đủ sáng thì màu vẫn kém. Dở thế chứ lị.

Đọc qua ý kiến mọi người mình hiểu tại sao? hình thế nầy thế kia .vv..( hình cô gái đi xe đạp..sai ở khuông ảnh màn trời quá rộng)với khuông ngấm đó ra được ảnh chi tiếc rất khó...hầu như không thể,cho nên mở khẩu,tăng tốc độ hoặc iso .vv..nhìn khuông hình là biết bạn chưa qua căn bản.Vậy khuyên bạn học căn bản hoặc đọc thêm sách hướng dẩn kỷ năng chụp ảnh ,xong và tự nhiên bạn biết xử lý tất cả thông số tính năng của máy,tính năng chỉ hộ trợ chứ không thay người cầm máy được. Vài lời cùng bạn

Last edited:

Em này viết bài hay quá - Nhờ em tư vấn cho chị : nên mua máy ảnh số loại nào ( khoảng 5-10 triệu ) để mang theo trên đường phượt sở dĩ chị ko dám chọn máy cơ vì sợ vác nặng và tốn kém :D .Tks .
Chị ơi, vác 450D đi. Nhẹ không à, Hàng 2nd vs lens kit cũng chỉ tầm 8-9M . Mới dùng và mục đích cơ bản k cần nghệ thuật lắm thì không có gì để phàn nàn cả, mà chất lượng ảnh thì hơn PnS nhiều. Trước em dùng Canon S10IS xách tay Nhật về cũng đã khoảng 8M VND rồi, Được cái zoom cực tốt nhưng màu sắc thì hơi í ẹ.
Em đang xài 450D nên cứ comment chị thế. :D

Hi mọi người, mình mới tham gia diễn đàn, không biết cả nhà đã xem qua cuốn cẩm nang này http://www.hocvieneos.com/download/tai-lieu-vui-cung-may-anh-dslr-canon-eos.html của Canon chưa (vào link trên để download nhé). Bản thân mình thấy cuốn sách này cực kỳ dễ hiểu cho những người mới bắt đầu (như mình). Tất cả đều có ví dụ minh họa, đơn giản và cụ thể.

Tác giả: trình bày rất hay, mạch lạc. những người lơ mơ về kỷ thuật chụp hình như Nhà Quê sẽ thích thú và rất cám ơn tác giả viết bài này.
xin hỏi thêm: em mới tậu về con canon - IXUS 115 H5.
Xin các bác vui lòng chỉ dùm cách xử lý hết các tính năng của nó.
chỉ biết: mở/tắt máy và nhấn nút chụp. xem lai hình.
Hoàn toàn chưa biết công năng và cách sử dụng nó.

Mình đang xài máy Canon A300IS không bik có thể chụp focus đc không mong mn chỉ dẫn giúp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back