What's new

Sài Gòn - Ban Mê Thuột - Đà Lạt - Sài Gòn 14/7/2009

Status
Not open for further replies.
Chào cả nhà!
Số là thế lày, bỗng dưng muốn... chít nên tự hoạch định một cung đường đi từ SG lên BMT rồi chạy về Đà Lạt bằng xe gắn máy.
Theo mình được biết, bây giờ là mùa mưa nên đường đi rất rất đẹp. Thác nước chảy mạnh và hùng vỹ hơn bình thường, và cũng vì có việc phải vào BMT nên thiết kế tour made-in-tự tui.
Thời gian đi sẽ là: Hôm nay hoặc thứ 3 ngày 14/7/2009, thời gian đi là khoảng 7 ngày (option).
Mình có tham khảo vài bài của các anh chị đi trước và thấy rất hay nhất là thread của bạn chieuanh. Nên mình lên kế hoạch như sau:
(ngày đi và ngày về có thể quyết định lại bởi các thành viên tham gia nhưng không quá ngày 13)
10h00PM 10/9: khởi hành
6h00 AM: BMT, ăn sáng, lấy khách sạn
7h00-7h00pm 11/7: tự do khám phá BMT
11/7: Thăm thú 3 thác theo trình tự: Trinh Nữ (không có thời gian bỏ qua), Dray Sap (rất đẹp vào mùa mưa), Gia Long (hoành tráng). Sau đó qua thác Dray Nu (hùng vĩ).
chiều 11/7: tiếp tục "khám" trước và "phá" sau thành phố BMT hay đi Buôn Đôn tùy ý kiến các bạn, nếu đi Buôn Đôn thì nghỉ lại Daklak thêm một ngày.
13/7: đi hồ Lak, thác KrongBong, Namka
14--ngày về: du hí Đà Lạt.
Cái frame là vậy thôi, còn thêm bớt nội dung tùy mọi người. Caution: NÓI VẬY THÔI CHỨ CẢNH ĐẸP LẮM ĐÓ CÁC BẠN Ạ!

Mình có máu..., tính là làm liền, để lâu nó nguội, nên sẽ không dời thêm thời gian khởi hành đến quá 14/9.

Mình biết là rất gấp nên sẽ ít có bạn tham gia được, nhưng dầu sao cũng welcome mọi người và chân thành cảm ơn những ý kiến, kinh nghiệm của mọi người.

P.S: mình sẽ mang theo laptop và vào forum update thường xuyên cũng như hỏi kinh nghiệm các bậc tiền bối trong cung đường này. Các anh chị em từng đi qua cung đường này xin PM cho em SĐT ạ, có gì em sẽ xin thêm ý kiến. Vì mình biết các thành viên nhà phượt rất sẵng lòng giúp nên mình không lo một tí gì cả. Chỉ có thân già lọm khọm và dăm tờ bạc lẻ, hai bộ quần áo, một con ngựa ốm, thế là lên đường thôi... welCOME, WELCome...

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back