What's new

Sài Gòn - Bàu Trắng - Kê Gà (19-20/3/2011) - Phịch & Những người bạn

Status
Not open for further replies.
Sài Gòn - Bàu Trắng - Kê Gà (19-20/3/2011) - Phịch & Những người bạn

Chào những người bạn,

Nhà Phịch đã trở lại sau chuyến tân niên ở Vĩnh Hy :). Thời gian thấm thoát thoi đưa, vậy là đã hơn một tháng mọi người chưa có dịp 'qua đêm' với nhau. Ai nấy trong lòng đều bứt rứt, khó chịu. Lửa lòng đang âm ỉ, chỉ còn chờ dịp bùng cháy mà thôi.

Thấy bà con nô nức rần rần Kê Gà ngắm trăng ngày rằm, mình cũng ham hố. Ngặt một điều, đoàn đông đã chốt. Định dội một gáo nước lạnh để dập tắt lửa lòng, thế mà, số phận trêu ngươi, Vi ên ít pờ rét thẩy cái tít to đùng: "Trăng tròn nhất 18 năm". Trong lòng thì đắn đo suy nghĩ, ngoài kia đồng bọn hú hí ầm ầm. Thế là...

THOÁT XÁC!

Lai vờ sâu "Phịch & Những người bạn" được lưu diễn tại Sài Gòn - Bàu Trắng - Kê Gà duy nhất vào hai ngày cuối tuần 19 - 20/3/2011.

Re: Sài Gòn - Bàu Trắng - Kê Gà (19-20/3/2011) - Phịch & Những người bạn

oài mới có 29 người. Cho em chân cuối đi mà T_T
Rất thiết tha và lăn xả các anh chị ơi.

Tự dưng nhớ đèn biển mũi Kê Gà . mới vào đã thấy chốt toàn đoàn ...buồn thêm 5 phút

Chào mừng anh Tư Ếch đi cùng, nhưng phần quyết định hem có phải em nên em chỉ chào mừng thui :D

Cũng may mục đích là ngắm trăng. Đẹp trời tận ... 12 giờ khuya. :D

Last edited:

Đoàn mình đi đông có nên trang bị cờ ko nhỉ ( cờ đỏ sao vàng giống đợt đi Vĩnh Long cuối năm ấy ) - để mọi người nhận ra nhau .
Có 1 số bạn ko biết đường ra phà Cát Lái thật ra đường đi cũng đơn giản :
1. Từ Vòng xoay Hàng Xanh đi thẳng đường Điện Biên Phủ - qua cầu Sài Gòn Gặp Đường Liên tỉnh 25B ( quẹo phải ) - gặp đường Nguyễn Thị Định đi thẳng 1 mạch tới Phà Cát Lái .
2 . Đi từ nhà thờ Đức Bà ra đường Nguyễn Hữu Cảnh ( chính là đường nối dài với Lê Thánh Tôn ) - qua cầu Thủ Thiêm - gặp đường Lương Định Của đi thẳng gặp đg Nguyễn Thị Định Quẹo Phải đi thẳng Nguyễn Thị Định 1 mạch tới Phà Cát Lái .

Mình chỉ biết 2 cách trên thôi .

Sáng mai mình sẽ đi theo cách 1 đến Vòng xoay Hàng Xanh vào khoảng 4h40 bạn nào muốn đi cùng thì chờ ở cây xăng - cạnh vòng xoay nằm trên đường Điện Biên Phủ ( nhớ nhắn tin cho mình ko mình phóng nhanh lắm - số ĐT Minhmio đã cung cấp ):D

Last edited:

Có ai đi ra phà Cát Lái hướng Phú Mỹ Hưng không?

Chỉ còn một ngày nữa để chuẩn bị, các tình yêu nhớ hoàn thành nhiệm vụ đã được giao phó nhé.

@chị Waterseahp: chị ơi, không cần cờ đâu chị ạ. Tất cả xe đi trên đường đều mở đèn mà.

Nhắc các tình yêu luôn là đến ngày mai thì xe phải được yêu thương chăm sóc kỹ lưỡng nhá. Gương xe tốt nhất là 2 cái đầy đủ, :D. Chắc trên đường đi không dừng lại chụp hình đâu he, nếu có thay đổi mai dẫn đoàn sẽ thông báo.

TẬP TRUNG ĐÚNG GIỜ GHI TRONG LỊCH TRÌNH.

LƯU SỐ DẪN ĐOÀN (LACA) - CHỐT ĐOÀN (CHUMBAO) - VÀ NGƯỜI ĐANG GIỮ TIỀN CỦA CÁC BẠN (MIO) :)).

Báo cáo tình hình nhà em:
1. Nhiệm vụ Mio giao đã hoàn thành. Sắp xếp gọn gàng tối nay cho lên xe là ngày mai phắn!!!

2. Hum qua mới đi đại tu cái xe sau 10kkm, hix... thương thay cho cái thân xe ^^

3. Vấn đề này quan trọng nhất: Em vừa trốn việc về nhà ông chú xin đổi tạm 250ml Bàu Đá dư hôm off lấy 1 chai nữa mang theo, thành công :D. Vậy là ngày mai đoàn mình đi sẽ có 2 chai 45% tương đương 3000ml nhé.

@chị Sinh: hờ hờ hờ, xe chị mới chạy hơn 10 ngàn cây thôi mà đã "thương thay cho cái thân xe". Chắc em phải nói 8 lần như thế quá chị ạ, :D.

Èo ôi, mới nghe 2 chai 45% mình đã xỉn rồi nhé.

Về cái lẩu hải sản, em đang có ý định thế này: trên đường đi, kiếm cái quán nhậu nào đó, mua 1 bịch nước lèo thôi, rồi mình nêm nếm tiếp và cho đồ ăn, rau của mình vào. Thế là khỏe, khỏi phải hầm xương, mực khô, tôm khô :)). Thế có được không các tình yêu????

@chị Sinh: hờ hờ hờ, xe chị mới chạy hơn 10 ngàn cây thôi mà đã "thương thay cho cái thân xe". Chắc em phải nói 8 lần như thế quá chị ạ, :D.

Èo ôi, mới nghe 2 chai 45% mình đã xỉn rồi nhé.

Về cái lẩu hải sản, em đang có ý định thế này: trên đường đi, kiếm cái quán nhậu nào đó, mua 1 bịch nước lèo thôi, rồi mình nêm nếm tiếp và cho đồ ăn, rau của mình vào. Thế là khỏe, khỏi phải hầm xương, mực khô, tôm khô :)). Thế có được không các tình yêu????

Chao ôi, mua nước lẩu ở quán mà em MInhmio mong có xương với tôm khô uh??? Làm lẩu hải sản thì ở nhà chị làm thế này: 4-6 người ăn thì 1 gói gia vị lẩu Thái, hoặc 4 viên gia vị lẩu Thái(* số phần), xả cây, xả băm, tỏi, ớt xay, riềng, lá chanh 1 nắm, nấm rơm, me chín ( nấu nhiều em mua bịch nửa kí đi, vừa nêm lấu, vừa làm mắm me chấm mực nướng cũng dc), nước mắm. Phi thơm tỏi băm, ớt xay, xả, chế nước, bỏ xả cây đập dập quấn tròn, nêm gia vị lẩu thái, nấu sôi bùng rồi hạ lửa liu riu, dằm me với nước lẩu bỏ hột, nêm lại gia vị: đường, nước mắm, bột ngọt cho vừa chua mặn ngọt dịu, nấm rơm làm sạch, riềng đập dập, lá chanh vò dập thả vô. Xong nồi nước lẩu. Nói thì lâu chứ làm mau lắm.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back