What's new

[Hết hạn] Sài Gòn- Đà Lạt- Vũng Tàu từ 11/11-19/11

Tình hình là mình book vé nhầm của Vietjet, không trả lại được nên mình định đi Sài Gòn- Vũng Tàu- Đà Lạt đợt 11/11-19/11 này.
Vé của mình ngày 11/11: 8h40 bay-10h40 đến SG
Ngày 19/11: 17h bay- 19h đến HN
Tiền vé: 2.170.080
Dự định mỗi nơi khoảng 2-3 ngày,mem nào có hứng thú thì join với mình nhé.
10h40 đến SG bắt xe đi Vũng Tàu mất khoảng 2h xe chạy,(ở đây mình có người nhà rồi), lang thang biển, thăm thú tượng dang tay, từ đây có thể nhìn thấy toàn bộ Vũng Tàu, thăm các chùa, biệt thự Bảo Đại...
Ngày 2 khám phá tiếp
Ngày 3 bắt xe lên thẳng Đà Lạt thăm thú (mình là girl nên ko dám đi xe máy đường dài) có xế nào có hứng join k a?:p rồi về Sài Gon ăn chơi, thăm thú tiếp . Chiều ngày 19 ra sân bay về Hn. Nếu thời gian và tài chính cho phép sẽ đi thêm Cần Thơ or Côn Đảo or Phan Thiết a. Mem nào có kinh nghiêm cho mình biết nhé. Thanks!
Mình tên Phương sn 1989
Số đt : 0985038698
Yh: lan_phuong1810
Rất vui được làm quen với mọi người :). Bạn nào join được đoạn nào thì cứ pm mình nhé.

Last edited:
Re: Sài Gòn- Đà Lạt- Vũng Tàu

Bạn lên lịch trình và chi phí cụ thể đi.
Như vậy mọi người mới biết mà tham gia được chứ.
Hy vọng sẽ gặp bạn!

Re: Sài Gòn- Đà Lạt- Vũng Tàu

Bạn lên lịch trình cụ thể đi, có gì mình sẽ join và đi bằng xe máy nhen.
Like đi xe máy a.Bác ở đâu nhỉ? Lịch trình cụ thể em cũng không biết sắp xếp thế nào đây vì hầu như ở đâu em cũng có người quen nên vào đấy em mới hỏi bạn bè nên đi đâu được a :D. Các bác đừng ném đá em nhé :p

Tình hình là mình book vé nhầm của Vietjet, không trả lại được nên mình định đi Sài Gòn- Vũng Tàu- Đà Lạt đợt 11/11-19/11 này.
Vé của mình ngày 11/11: 8h40 bay-10h40 đến SG
Ngày 19/11: 17h bay- 19h đến HN
Tiền vé: 2.170.080
Dự định mỗi nơi khoảng 2-3 ngày,mem nào có hứng thú thì join với mình nhé.
10h40 đến SG bắt xe đi Vũng Tàu mất khoảng 2h xe chạy,(ở đây mình có người nhà rồi), lang thang biển, thăm thú tượng dang tay, từ đây có thể nhìn thấy toàn bộ Vũng Tàu, thăm các chùa, biệt thự Bảo Đại...
Ngày 2 khám phá tiếp
Ngày 3 bắt xe lên thẳng Đà Lạt thăm thú (mình là girl nên ko dám đi xe máy đường dài) có xế nào có hứng join k a?:p rồi về Sài Gon ăn chơi, thăm thú tiếp . Chiều ngày 19 ra sân bay về Hn. Nếu thời gian và tài chính cho phép sẽ đi thêm Cần Thơ or Côn Đảo or Phan Thiết a. Mem nào có kinh nghiêm cho mình biết nhé. Thanks!
Mình tên Phương sn 1989
Số đt : 0985038698
Yh: lan_phuong1810
Rất vui được làm quen với mọi người :). Bạn nào join được đoạn nào thì cứ pm mình nhé.

Bạn vui lòng tìm hiểu thêm các thông tin và sắp xếp cho mình lịch trình, chi phí, điểm đến và hoàn chỉnh nếu như muốn tim thêm bạn đồng hành nhé. Việc mở topic Tìm bạn đồng hành và tổ chức chuyến đi trong nước cần tuân theo quy định, link đây :
https://www.phuot.vn/threads/4719-QUY-ĐỊNH-về-TIÊU-ĐỀ-và-NỘI-DUNG-LƯU-Ý-vơi-nhóm-phượt/page2

Last edited by a moderator:
Chào bạn Lan Phương! mình có thể lên lịch ăn chơi cho bạn như thế này,bạn tham khảo nhé:

Ngày 1 : đến SG đi VT dạo biển,leo núi Tao Phùng,chiều tắm biển bãi Sau,tối cafe biển,ăn hải sản
Ngày 2 : tiếp tục thăm tượng đức Mẹ Bãi Dâu,cáp treo núi lớn,tiện thăm dinh Bảo đại.Chiều chia tay với người thân,lên xe Mai Linh đi đà Lạt trong đêm.
Ngày 3 : đến DL khoảng 5h sáng,thời tiết mùa này rất đẹp khá giống Sapa.Sáng sớm uống cafe Hồ Xuân Hương,thăm vườn hoa DL,check in KS ( mùa này lạnh,giá Ks cũng rẻ 200k/ngày ),mướn xe máy + bản đồ đi thung lũng tình yêu,đồi Mộng Mơ,chiều quay về đi cáp treo qua Thiền Viện Trúc Lâm,tối về ăn uống xong,nhớ ghé quán Cung Tơ Chiều ( quán cũng khó tìm,cứ đến đó nếu muốn đi gọi cho mình chỉ đường cho).
Ngày 4 : dậy sớm đi Langbiang,ngắm DL trên cao.xong về ghé qua Thung Lũng Vàng.Chiều về ghé thác Datanla ,thác Prenn.Chiều tối đón xe đi Nha Trang ( hoặc Phan Thiết tùy bạn)
_op1
Ngày 5 : sáng sớm đến Nha Trang,mua vé đi đầm Nha Phu,đi thuyền thăm đảo khỉ,đảo Hoa Lan,... chiều về ghé NT ăn hải sản
Ngày 6 : đi thăm 1 vòng thành phố Nha Trang,thăm tháp bà Ponaga,đi bãi Dài tắm biển chỗ này đường đi rất đẹp bên núi ,bên vực.Chiều đón xe về SG hoặc ra Cam ranh mua vé máy bay về SG.
_op2
Ngày 5 : sáng sớm đến PT đi mũi Kê Gà,mướn thuyền thúng ra ngọn hải đăng.Trưa về Mũi Né tắm biển nghỉ ngơi,chiều đi đồi Hồng trượt cát
Ngày 6 : Sáng mướn xe đi đồi cát Bàu Trắng chỗ này còn hoang sơ,cảnh đẹp lắm.chiều đón xe về lại SG
Ngày 7 : về SG đi thăm nhà thờ đức bà,uống thử 1 ly cafe Bệt,đi vòng vòng chợ Bến Thành,tối đi dạo 1 vòng hít khói bụi SG cho biết :)
Ngày 8 : tùy bạn
Lịch chỉ mang tính chất tham khảo ( mình ko tham gia :)),khi đến SG bạn có thể liện lạc với mình Phương 0906778357 mình chỉ đường cho bạn ra bến xe về VT tránh bị tx taxi nó vẽ đường nhé.Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,061
190,375
Latest member
TotoVerification
Back