What's new

Sài Gòn - Huế (11-7 -> 18-7)

Status
Not open for further replies.
-Plan này mình lấy của bạn Tuấn Cuồng Chân,vì đi dọc biển khá thú vị và đỡ nguy hiểm hơn ngoài ql1.Mình k có dự định đi sn Phượt,nên bạn nào đi thì xem kĩ Plan.Lúc về 1 là chạy,2 là gửi xe,mình tính về vào ngày t7 để cn ae nghỉ ngơi khỏe t2 đi làm,còn nếu chạy xe thì tối cn về sài gòn rồi.Nói chung ra đó tùy tình hình sẽ quyết định
-Ace nào có ý định join thì add Fb mình nhé : Quân Chế
-Tầm giữa tháng 7,sẽ có 1 tour Sài Gòn - Huế đi trong 5-6 ngày,chi phí 4tr-4tr5 . Đây là chi phí mình tính dư,có thể là sau khi về sẽ dư RẤT NHIỀU,ae nào từng đi với mình đều biết chi phí thật rất ít vì mọi thứ mình đều tối giản cho nhưng vẫn đảm bảo ae được vui vẻ.Nếu lần này đi team đông thì mọi thứ càng rẻ hơn vì được share đều ra.
-Cung đường sẽ là dọc ven biển thẳng ra Đà Nẵng
-Tập trung 2h ngay lotte mart q7. 2:15 xuất phát

Ngày 1: Sài Gòn – Bà Rịa – Kê Gà- Hòn Rơm:

Hành trình: chiều dài 290km – thời gian 10-12 tiếng, xuất phát: HCM , kết thúc Hòn Rơm

Chia chặng: Sài Gòn – Bà Rịa, Bà Rịa- Long Hải, Long Hải- Hồ Tràm vs Hồ Cốc, Hồ Cốc – Lagi, Lagi- Kê Gà, Kê Gà- Tp. Phan Thiết vs Hòn Rơm.

-Có thể ở Mũi Né ks cũ

Ăn uống: Ăn sáng: bánh canh giò heo ở cổng chào Bà Rịa giá 30-50k 1 tô. Ăn trưa: Bờ kè bãi biển đối diện với hải đăng Kê Gà, chạy về Kê Gà bạn chạy vào những nhà dân cho thuê thuyền để qua Kê Gà, ở đấy họ có nấu ăn các món hải sản, giá tầm 200k/3 người ăn.

Ngủ: Về Hòn Rơm bạn tìm resort Hòn Rơm 2, hỏi bảo vệ chạy xe vào resort , ở trong có cho thuê lều, ngủ ngay bờ kè mép biển, 1 lều giá 150k/ ngủ được 2-3 người.

Ngày 2: Hòn Rơm – Cà Ná – Mũi Dinh- Vĩnh Hy – Bình Tiên- Cam Ranh- Nha Trang.

Hành trình: Dài 290km – thời gian 10-12 tiếng, xuất phát Hòn Rơm, Phan Thiết – kết thúc Nha Trang

Chia chặng: Hòn Rơm – Bàu Trắng, Bàu Trắng – Ngã 3 Lương Sơn hoặc Bàu Trắng – Phan Rí Thành, Ngã 3 Lương Sơn – Cà Ná, Cà Ná- Mũi Dinh, Mũi Dinh – Tp. Phan Rang, TP. Phan Rang – Ngã 3 Vĩnh Hy Bình Tiên, Vĩnh Hy – Bình Tiên, Bình Tiên- TP. Cam Rang, TP. Cam Ranh – Bãi Dài, Bãi Dài – Nha Trang.

Ăn uống: Cơm gà thành Phố Phan Rang giá khá cao tầm 30-40k/1 phần, dọc đường ở Phan Rang bạn có thể ăn bánh hỏi giá 15k/1 dĩa ngon và bình dân, Tp. Nha Trang bạn đi ăn bún chả cá, bún sứa trên đường Ngô Gia Tự rất nổi tiếng.

Ngủ nghĩ: ở Nha Trang đường tây Nguyễn Thiện Thuật, có nhiều nhà nghĩ backpacker giá 75k cho phòng ngủ chung, 135k-200k phòng riêng.

Ngày 3: Nha Trang – Đầm Môn – Đèo Cả- Vũng Rô – Đại Lãnh – Tuy Hòa – Quy Nhơn

Nếu bạn bị cảm nắng tp Nha Trang thì có thể ở lại thêm 1 ngày để đi tham quan, còn không thì tiếp tục cuộc hành trình.

Hành trình: chiều dài 290km – thời gian 10-12 tiếng, xuất phát: Nha Trang , kết thúc Tp Quy Nhơn.

Chia chặng: Nha Trang – Đầm Môn, Đầm Môn – Đèo Cả, Đèo Cả – Vịnh Vũng Rô, Vịnh Vũng Rô – Hải Đăng Đại Lãnh, Hải Đăng Đại Lãnh – Tp. Tuy Hòa, Tp.Tuy Hòa – Tp. Quy Nhơn.

Ăn uống: từ đèo cả rẽ vào Vũng Rô chạy sâu vào bên trong có quán cơm sát mép biển ngay cảng, giá 40k 1 phần cơm hải sản cực kỳ chất lượng , cơm gà, bánh bèo tp Tuy Hòa, về tp Quy Nhơn nhất định bạn nên thử món cháo lòng bánh hỏi đặc sản ở tp này.

Ngày 4: Quy Nhơn – Quãng Ngãi – Đà Nẵng

Ăn sáng chào lòng bánh hỏi Quy Nhơn sau đó tiếp tục hành trình nhé các bạn, ngoài ra bạn có thể ghé eo gió, biển Nhơn Lý ở Quy Nhơn, bạn nên xuất phát sớm vì đây là chặng có hành trình khá dài.

Hành trình: chiều dài 350km khoảng 12-13 tiếng, xuất phát Quy Nhơn – kết thúc Đà Nẵng

Chia chặng: Quy Nhơn – Nhơn Lý, Nhơn Lý- Chùa Ông Núi (không cần leo lên), chùa Ông Núi – Tam Quan, Tam Quan – Tp. Quảng Ngãi, Tp. Quảng Ngãi – Đà Nẵng.

Ăn uống: Bánh xèo Quảng Ngãi trên đường vào Tp.QN, mì quảng Hội An, Đà Nẵng

Chổ ngủ: Tìm những khách sạn trên đường Trần Phú gần trung tâm thành phố giá tầm 200k-250k 1 đêm

Ngày 5: Đà Nẵng – Hải Vân- Lăng Cô (Huế)

Đà Nẵng hay là nơi dừng chân cuối cùng của chuyến đi này, hãy sống ít nhất 2 ngày ở Tp đáng sống nhất Việt Nam để cảm nhận được sự thoải mái nhé các bạn.

Hành Trình: Dài 100km – 3-5 tiếng, xuất phát Đà Nẵng – kết thúc Huế, có thể ở lại Huế hoặc quay đầu về Đà Nẵng.

Chia chặng: Đà Nẵng – Đèo Hải Vân – Vịnh Lăng Cô.

Ăn uống: Xuống đèo Hải Vân bạn đừng chạy thẳng, rẽ trái vào đường ven đầm ở đó có nhiều nhà hàng hải sản được làm nổi trên đầm, bán nhiều đồ hải sản tươi ngon.

Đọc hấp dẫn. Nhưng chyến đi nghe chừng hơi sag chảnh! Hì hì nen mình k đủ tiền theo

Nhà tớ ở Đà Nẵng nè, tháng 7 này tớ từ SG về có việc, cậu nào chơi ĐN thì tớ tư vấn cho nè. Máu lên, đi Huế chơi lun, lâu rùi chưa ăn cơm hến, bánh canh Hàn Thuyên,, Cafe Sông Xanh Huế....

cung này đi 7 ngày, nhiều quá, sợ ko tham gia được, chưa phượt lần nào, rất thèm cung tây bắc....

cũng hay nhỉ, nelly thử nghĩ về việc đó xem, cho những bạn ko thể đi dài ngày được,...hehe,

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,156
Latest member
dulichanton-binhhung
Back