Sài Gòn - Kampot - Bokor - Sihanoukvillage - Koh Rong Saloem (27/12/13 - 02/01/14)

tinnis

Phượt thủ
Re: [rủ rê] Sài Gòn - Kampot - Bokor - Sihanoukvillage - Koh Rong Saloem

Up lên lại :D

tantai020887

Phượt thủ

cho mình đặt gạch mềm nha bạn. 0972535489

tinnis

Phượt thủ

Update lịch họp ofline :D

Pheobe_Ta

Phượt thủ
Re: Sài Gòn - Kampot - Bokor - Sihanoukvillage - Koh Rong Saloem (27/12/13 - 02/01/14

mà tour bokor bạn book ở đâu đây, hay qua bên đó mới book . Có thể cho mình web để book tour đó không bạn?

xilu

Phượt tử
Re: Sài Gòn - Kampot - Bokor - Sihanoukvillage - Koh Rong Saloem (27/12/13 - 02/01/14

Plan của bạn ok, nhưng mình nghĩ 100$ thì ko đi được đâu: mình tính sơ sơ
sg - hatien: ~ 10$ (2 chiều) --> 20$
hatien - kampot : 7$?
ks ở kampot: mình ko biết? 4-5$/ pax? tour: 10$ , ăn uống trưa chiều ~ 5 $ / pax --> 20$
kampot - sihanoukvile: 8$
ks ở sih đêm 1: 4-5$/pax + ăn uống ~ 5$ --> 10$
tàu ra đảo (2 chiều) --> 15$ - 20$ tùy high hay low season, ks 4-5$/ pax? ăn uống 5$/ pax --> 25 $
ks ở sil đêm 2: 4-5 $ / pax + an uong ~ 5$ --> 10$
sil - ha tien: 10-15$
Tổng cộng: ~ 120 - 130$
Chi phí như trên mình chỉ dự tính và thấp nhất có thể, chứ vd ăn 2 buổi trưa và tối thì 5$ chắc ko đủ, chưa tính là có đi tour hay chơi game gì ở đảo không
Mình mới đi sihanoukville cũng cung đường như vậy tháng 9 nhưng ko dừng lại ở kampot mà từ cửa khẩu cam, đi taxi thẳng tới sihanouk luôn để kịp giờ ra đảo koh rong trong buổi sáng, sau đó quay lại ở sih trong 2 ngày. Tụi mình ăn uống thả phanh thì hết khoảng 160$. Bạn dự trù chi tiết thì tốt hơn, bản thân mình nghĩ đi sg- nha trang ở 4 ngày chắc cũng phải xài hơn 2tr, cho nên đi cam mà 100$ thì chắc làm du lịch ở cam ko kinh tế rồi :)

Thân,
Mình vẫn còn giữ cuốn sách du lịch sihanoukville, mỗi tháng bên cục du lịch cam ấn bản 1 lần, nên detail lắm, bạn cần thì ghé mình cho mượn nhé

libevnn2

Phượt tử

Cho mình đăng ký 1 slot nhé.
FB: Jason Zhang

copbeodl82

Phượt tử

Bạn chủ top ơi, hôm nay đăng ký có được k? Nếu được, cho mình đăng ký 2 người. Mình để lại thong tin cá nhân trong inbox của bạn nhé. Cảm ơn bạn!

tinnis

Phượt thủ

Plan của bạn ok, nhưng mình nghĩ 100$ thì ko đi được đâu: mình tính sơ sơ
sg - hatien: ~ 10$ (2 chiều) --> 20$
hatien - kampot : 7$?
ks ở kampot: mình ko biết? 4-5$/ pax? tour: 10$ , ăn uống trưa chiều ~ 5 $ / pax --> 20$
kampot - sihanoukvile: 8$
ks ở sih đêm 1: 4-5$/pax + ăn uống ~ 5$ --> 10$
tàu ra đảo (2 chiều) --> 15$ - 20$ tùy high hay low season, ks 4-5$/ pax? ăn uống 5$/ pax --> 25 $
ks ở sil đêm 2: 4-5 $ / pax + an uong ~ 5$ --> 10$
sil - ha tien: 10-15$
Tổng cộng: ~ 120 - 130$
Chi phí như trên mình chỉ dự tính và thấp nhất có thể, chứ vd ăn 2 buổi trưa và tối thì 5$ chắc ko đủ, chưa tính là có đi tour hay chơi game gì ở đảo không
Mình mới đi sihanoukville cũng cung đường như vậy tháng 9 nhưng ko dừng lại ở kampot mà từ cửa khẩu cam, đi taxi thẳng tới sihanouk luôn để kịp giờ ra đảo koh rong trong buổi sáng, sau đó quay lại ở sih trong 2 ngày. Tụi mình ăn uống thả phanh thì hết khoảng 160$. Bạn dự trù chi tiết thì tốt hơn, bản thân mình nghĩ đi sg- nha trang ở 4 ngày chắc cũng phải xài hơn 2tr, cho nên đi cam mà 100$ thì chắc làm du lịch ở cam ko kinh tế rồi :)

Thân,
Mình vẫn còn giữ cuốn sách du lịch sihanoukville, mỗi tháng bên cục du lịch cam ấn bản 1 lần, nên detail lắm, bạn cần thì ghé mình cho mượn nhé
Chi phí trên là chưa tính ăn mà bạn, thêm ăn vào là tầm 150$/ng.

Bạn cho mình mượn cuốn sách Sihanoukvile để xem quán nào ăn ngon + rẻ nha. Mình đang cần :D