What's new

Sài Gòn - Nha Trang Hòn Nưa - Cực Đông Đại Lãnh : 13/06/2014 - 15/06/2014

Sài Gòn - Nha Trang Hòn Nưa - Cực Đông Đại Lãnh : 13/06/2014 - 15/06/2014

SÀI GÒN – NHA TRANG – HÒN NƯA – CỰC ĐÔNG ĐẠI LÃNH ( đã chốt Đoàn - thông tin off ở trang 7 )
( Thứ 06 13/06/2014 - Chủ Nhật 15/06/2014 )

A. LỊCH TRÌNH CHUNG:
Khởi hành: 22h30, Thứ 06 13/06/2014.
Về Sài Gòn: 22h30, CN 15/06/2014.
Ngày off ( chốt danh sách ) : Thứ 07, 07/06/2014.
Mọi người xem hình những nơi mình sẽ đi ở đây nha: https://www.facebook.com/profile.php?id=100007879890639

B. CHI TIẾT:

NGÀY 1: 13/06/2014
+ 21h: tập trung tại Bến Xe Phương Trang (Lê Hồng Phong) nhận vé xe.
+ 22h30: xe xuất bến. ( xe đi khoản 8-9 tiếng.)

NGÀY 2: 14/06/2014
+ 7h: đến Nha Trang. Tranh thủ nhận xe thuê + ăn sáng.
+ 8h30: khởi hành đi Hòn Nưa ( cầu Đại Lãnh ). Khoảng cách 85km.
+ 10h30: đến cầu Đại Lãnh - thuê thuyền ra Hòn Nưa. ( dọc đường có đi qua Đèo Cả, sẽ dừng chân cho mọi người chụp ảnh lưu niệm.)
+ 11h: đến Hòn Nưa. Khám phá Hải Đăng trên Hòn Nưa và ăn trưa. Sau đó mọi người sinh hoạt tự do ( tắm biển + lặn ngắm san hô + chụp ảnh + khám phá Hòn Nưa….)
( Lưu ý: biển Hòn Nưa rất trong và san hô rất đẹp. Đứng trên hải đăng có thể nhìn được toàn cảnh Đèo Cả. Nhưng nước ngọt ở đây rất hạn chế. Ăn trưa trên hải đăng là tự túc và sẽ bàn kỹ khi off.)
+ Khoản 15h: lên tàu về đất liền và di chuyển.
+ 16h: ra đến Mũi Đại Lãnh ( nhà chú Mười ).
+ 16h30: hạ trại trên Bãi Môn.
+ 17h: tắm biển ngắm hoàng hôn trên Bãi Môn - Đại Lãnh. Ở đây có dòng suối từ trên núi đổ xuống nên mọi người dùng nước ngọt thoải mái. Các bạn nữ ngại có thể tắm ở nhà chú Mười. Toàn vùng chỉ có 1 nhà duy nhất ( nếu bị mưa cũng có chỗ trú.)
+ 18h30: ăn cơm tối do cô chú Mười chuẩn bị. Cơm phần chung cho ấm áp nha mọi người. ( Canh chua + cá chiên + rau xào + mực xào + trứng chiên + nước uống.)
+ 19h – 20h30: tự do. Ngày mình ở đây là trăng rằm nên biển rất đẹp. Nếu thích các bạn có thể rủ nhau lên hải đăng Đại Lãnh ngắm trăng.
+ 21h: BBQ + lửa trại + ca hát dưới trăng. Ai mệt nghỉ.
((( Thực Đơn BBQ dự trù cho 20 mem: 2kg gà thả vườn nấu cháo – bóp gỏi, 2kg cá cam nướng giấy bạc, 2kg mực cơm ướp satế nướng, 3kg khoai lang nướng, cà tím – đậu bắp , 2 thùng bia.)))
Lưu ý: có cua Huỳnh Đế rất ngon nhưng ai ăn tự túc nhé.

NGÀY 3: 15/06/2014
+ 4h: ai dậy nổi thì check Cực Đông – mũi Đại Lãnh : nơi đón ánh mặt trời đầu tiên của Tổ Quốc và của toàn vùng Đông Dương.
+ Ăn sáng – café.
+ Khám phá vùng Đại Lãnh với sự hướng dẫn của chú Mười – tham quan ngắm cảnh hải đăng Đại Lãnh. Đứng trên hải đăng có thể thấy toàn cảnh vịnh Vũng Rô nổi tiếng của đất Phú Yên.
+ Ăn trưa nhà chú Mười và nghỉ ngơi – tắm biển - sinh hoạt tự do tùy thích ( thực đơn ăn trưa bàn kỹ khi off hoặc khi ra đến nơi) .
+ 15h: khởi hành về Nha Trang.
+ Ngắm hoàng hôn trên Đèo Cả ( có thể thấy Hòn Nưa phía xa.)
+ 18h: về tới Nha Trang ăn tối ( nem nướng Đặng Văn Quyên nổi tiếng Nha Trang.)
+ 19h: dạo phố Nha Trang tự do. ( ai thích có thể uống sinh tố sát biển ở Phạm Văn Đồng ngon – bổ - rẻ hoặc tắm bùn khoáng gần Tháp Bà Ponaga. )
+ 21h30: tập trung trả xe và chờ xe trung chuyển của Phương Trang ra bến.
+ 22h30: về Sài Gòn.

C. CHI PHÍ DỰ TRÙ:
Xe giường nằm Phương Trang ( đi + về ) : 460k.
Ăn 2 ngày Thứ 7 + CN ( 50k x 6) : 300k
Thuê tàu tham quan Hòn Nưa : 80k.
Thuê xe máy 2 ngày ( xế ôm chia ): 70k.
BBQ: 100k.
Phát sinh: 200k.
------Tổng Chi/ chuyến: 1.210k/mem
Lưu ý: những chi phí trên là dựa vào thông tin người đi trước, Mình cũng đã có check qua nhưng có thể sẽ thay đổi chút đỉnh tùy theo hoàn cảnh nhé.

D. ĐĂNG KÝ:
Mọi người đi thì đăng ký theo mẫu dưới đây nha
Tên:......
SĐT:......
Xế or Ôm.

Last edited:
Re: Sài Gòn - Nha Trang Hòn Nưa - Cực Đông Đại Lãnh : 13/06/2014 - 15/06/2014

Mấy thấy đi khá đông nên bạn nhớ nhắc mấy xế chạy cẩn thận khúc Vạn Giã, thời tiết mùa này miền Trung đang thay đổi nên không biết có gió lớn không, chứ lúc mình đi gió rất lớn, quật xe nghiêng qua nghiêng lại lên bờ xuống ruộng rất nguy hiểm. Đi ít thì dễ kiểm soát, còn đi đông thì nên cẩn thận mem mới và xế tay lái yếu.
Good luck for all.

Đồng ý với bạn mrlonely909.
- Mình nghe thông tin không biết có chính xác hay không là khúc Vạn Giã làm đường chưa xong (nhờ các bạn Nha Trang phản hồi giúp).
- Đoàn đông di chuyển lên đèo Cả cẩn thận, đèo nhiều xe lớn.
Mình thấy plan đi Hòn Nưa và hải đăng Đại Lãnh nên chọn xuất phát từ Tuy Hòa sẽ gần hơn (khoảng 40km).
Mà bạn Thớt tổ chức off ở đâu vậy ? Mình ra hóng hớt chugn với nè.

cảm ơn 2 bạn mrlonely909 và meocoi đã nhắc nhở. mình sẽ xem sét lại đoạn đường và cách di chuyển sao cho mọi người đều an toàn vì mình vui chơi theo tiêu chí an toàn là trên hết. về cung đường do mình trước giờ toàn đi xe máy nên tuy lần này thời gian không cho phép nên phải đi xe PT nhưng mình vẫn muốn cùng nhóm có cảm giác đi xe máy vượt đèo. đó cũng là 1 phần trãi nghiệm và thêm cảm xúc kỷ niệm cho chuyến đi.
địa điểm off hiện giờ mình chưa quyết định chính xác, nhưng 90% là cafe Backpacker của bác Quỷ Cốc Tử ở Phú Nhuận.
rất cảm ơn mọi người đã tin tưởng tham gia góp ý ah.

được chú bạn thucso, mình nhận gạch bạn nhé. bạn nên thu sếp sao cho có thể xuất phát cùng đoàn từ Nha Trang nhé.

Mình đã đặt 2 gạch mềm vài ngày trước qua inbox nhe Sơn. Do inbox của mình đầy nên không thấy được nội dung tin nhắn bạn mới gửi.

mình sẽ cung cấp địa chỉ thuê lều tại tp cho các bạn vào buổi off. lều thì mọi người lúc off sẽ ghép với nhau và tự thuê nha các bạn.
mình đã nhận 2 gạch của bạn giangnt9891.

trời ơi...có bạn nào là đàn sĩ ko???? đi biển đêm trăng mà thiếu món này thì ấm ức chết.....ai là đàn sĩ mình sẽ có quà khuyến mãi đặc biệt đê......quẹo lựa, quẹo lựa......

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back