What's new

[Chia sẻ] Sài Gòn - Vùng Tàu điểm chinh phục đầu tiên

ikhampha

Phượt thủ
Chào mọi người. Thứ 7 vừa rồi mình vừa làm chuyến đi Vũng Tàu với nàng xế độp của mình. Đây là chuyến đi đường dài đầu tiên sau 4 tháng kể từ khi rước nàng và luyện tập thể lực. Có thể với các bác phượt chuyên nghiệp thì 120 km chỉ là con ruồi nhưng với mình chuyến đi này đem lại nhiều cảm xúc và trải nghiệm thú vị.
Thức dậy từ 4h: làm các thủ tục cần thiết thì tới 4h30 bắt đầu chuyến đi xuất phát từ sân khấu Lan Anh

Tới bò sữa long thành lúc 6h30. Tranh thủ xem lại cái xe + ngắm mấy cô bò sữa

Nghỉ ngơi vài phút tại đài tưởng niệm liệt sĩ ở Long Thành

Đến Vũng Tàu lúc 12h30 . sau đó kiếm nhà nghỉ. Đang mùa du lịch thấp điểm mình kiếm được cái nhà nghỉ có 120k mà rộng thênh thang 2 giường đôi. Cách biển 100m. Về tới nhà trọ kiểm tra cái xe thì phát hiện thắng đĩa sau bị cạ. Đến đây thì mình đã giải đáp được. "Quái đèo thêm có cái túi 10-15kg phía sau sao mà nó nặng thế". Vậy mà cũng lết được đến vũng tàu

Tranh thủ đi lễ nhà thờ Vũng Tàu nào

Đi lễ xong thì mình và nàng xế độp đi loanh quanh mua ít đồ rồi hướng thằng ra bãi trước làm bữa nhậu nhẹ nhẹ nào

Các bạn nhìn sẽ để ý phía dưới cái ghê đá có nữa lon bia . Cái bếp di động tự chế của mình đó. Nó đặc biệt hữu dụng trong các điều kiện gió mạnh. Sét up trong 30s là có lửa để nấu đồ hộp rồi

Vũng tàu buổi tối ngoài biển giờ có thêm dịch vụ ăn uống ngay dưới biển. Kiểu này mà có sóng thần chạy không kịp

Sáng dậy thì đạp loanh quanh + ăn sáng. Này thì cá voi. Vũng Tàu đang làm lại bờ kè chắn sóng nên nhìn như công trường xây dựng

Đi ăn nào. Quán này tên ngộ ngộ. Bánh kẹp gốc cột điện "không ngon miễn trả tiền" đối diện bánh khọt gốc vú sữa

Ra bờ kè gần số 4 hạ long ngắm biển chút

Ra công viên + lang thanh ra chỗ tàu đánh bắt gần bờ xem ngư dân bắt cá nào

gần 2h mình bắt đầu khởi hành quay ngược về Sài Gòn.

Đường về xa xôi

Trên đường về ghé vào chùa. Trong chùa này có cái hồ rộng + các tượng phật rất to

Làm cái bánh bao 69 nào. Đi bao nhiều lần rồi mà chưa bao giờ ăn. Thấy bánh bao cũng bình thường chỉ có điều vỏ bánh thơm hơn

Kết thúc hành trình về nhà lúc 9h30. Có vẻ đi về mệt hơn lúc đi. gặp nhiều dốc cao và dài hơn .
hành trình Sài Gòn - Đồng Tháp sẽ là điểm dừng chân thứ 2 của mình vào tháng sau . Chúc các bạn đã, đang và sẽ thực hiện được những hành trình của riêng mình

Đạp xa này mình chỉ ngại nhất vụ ê mông, mặc dù đã có quần bỉm nhưng sau khoảng 2-3 tiếng là bắt đầu thấy thù ghét cái yên xe. Mặc dù thực hiện đúng phương pháp đi một lúc lại nhổm dậy đạp mà vẫn không xi nhê gì, ê vẫn hoàn ê...Không biết bạn có mẹo nào không?

Đạp xa này mình chỉ ngại nhất vụ ê mông, mặc dù đã có quần bỉm nhưng sau khoảng 2-3 tiếng là bắt đầu thấy thù ghét cái yên xe. Mặc dù thực hiện đúng phương pháp đi một lúc lại nhổm dậy đạp mà vẫn không xi nhê gì, ê vẫn hoàn ê...Không biết bạn có mẹo nào không?
Cách tốt nhất là hãy cho cái mông tập làm quen với cái yên :). Mình thì 1 tuần chạy xe 2,3 lần. Mỗi lần 20-40km. đi riết rồi cũng quen. Vì vậy khi đi vũng tàu. Cũng bị ê mông nhưng không đến mức thù ghét cái yên :). Sau 1 ngày nghỉ ngơi. Cái mông lại hết ê rồi. Nhìn chung thì cho cái mông nó quen với cái yên. Còn không bạn tìm cái yên bơm bằng khí nén. Cái đó chắc thuộc loại siêu êm nhưng đắt :). giá 1 triệu lần. Mình có xem trên trang docchieu.vn :)

Chúc mừng bạn đã hoàn thành tốt đẹp chuyến "phượt độp" đầu đời :) . Chuyến đầu tiên mình đi cách đây gần 1 năm rười cũng là đi Vũng Tàu, đến giờ vẫn còn lưu giữ những hình ảnh và cảm xúc về chuyến đi ấy :) . chúc bạn có nhiều hơn nữa những hành trình không khói như vậy.
Nhân tiện cho hỏi bạn mua túi xe đạp ở đâu đẹp vậy, túi này chống nước đc ko ?

Chúc mừng bạn đã hoàn thành tốt đẹp chuyến "phượt độp" đầu đời :) . Chuyến đầu tiên mình đi cách đây gần 1 năm rười cũng là đi Vũng Tàu, đến giờ vẫn còn lưu giữ những hình ảnh và cảm xúc về chuyến đi ấy :) . chúc bạn có nhiều hơn nữa những hành trình không khói như vậy.
Nhân tiện cho hỏi bạn mua túi xe đạp ở đâu đẹp vậy, túi này chống nước đc ko ?
ah. Túi này của a Phong bán đó. Giá 110k (đang giảm giá đó bạn ) chỉ bằng 1/2 => 1/3 ở bên ngoài :) (mình tìm hiểu ở bên ngoài rẻ nhất là hơn 200k->330k ). Anh Phong đang xả hàng đó mua nhanh không hết hàng. :).
Chất lượng tốt, không thấm nước (đã test lúc về lại sài gòn. trời mưa ầm ầm mà chẳng giọt nào lọt vào ), sờ vào là thấy thích liền :D
link đây bạn
http://phoxe.phomuaban.vn/index.php...980&storeid=51273&id=563578&d=1382324543&mt=0

Trời ơi, xe đạp của anh này đẹp quá, nhìn mê ghê. Mai mốt phải nhờ anh này tư vấn mua xe mới đc :x .... Xe đẹp ghê đó anh @ikhampha ơi :X :X :X

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back