What's new

[Chia sẻ] Seoul - Busan - Jeju - Yeosu. Kỷ niệm khó phai của cuộc đời em :")

Vâng, đó chính xác là lần đầu tiên tự lập, xa nhà lâu đến vậy, 4 tháng rưỡi ạ (sau này chắc sẽ còn nhiều đợt lâu hơn :") ) Em đi theo dạng sinh viên trao đổi. Gọi là tự lập cho kinh thôi nhưng vẫn phải nhận trợ cấp đều đều từ gia đình ~:>

Xấu hổ là như vậy nhưng nó vẫn không làm giảm nhiệt huyết ăn chơi của em :") Việc học thì khá thoải mái vì em có thể được chọn các môn em thích. 2 trong số 5 môn em chọn là Golf và Tennis =)) Và trong 4,5 tháng này em cũng đã đi được đến các điểm được coi là phổ biến nhứt của Hàn : Seoul (nơi em ở) , Jeju, Busan, và Yeosu- khi ấy đang diễn ra Yeosu Expo 2012 (Ngoài ra còn đến Daejeon thăm bạn nhưng ở đây chả có gì) , có Nami (Bản tình ca mùa đông) là chưa được đến :( nhưng chắc đến vào mùa thu thì sẽ đẹp hơn.

Cái tiếc nhất là chính vì ở trong 1 khoảng thời gian kha khá như vậy nên ảnh ọt em chụp lại không có nhiều những cảnh đường phố hay đại loại thế, vì nó quá là quen thuộc với em rồi .Em chỉ có nhiều ảnh của em thôi :")

Nhưng mà lên đây đọc bài của mọi người em cũng muốn chia sẻ chút ít hì

Và vì về được ít thời gian rồi nên chắc bài này sẽ thuật lại chủ yếu qua ảnh ọt. Phần vì em không giỏi văn, phần vì em cũng không nhớ quá nhiều chi tiết nữa.

I. Seoul

1. Trường đại học

Em đến học tại 1 trường NỮ của bên này trong 1 học kỳ, và quả thực việc chọn trường này là sai lầm lớn nhất trong chuyến đi của em =) Nhưng nói chung là cũng biết được nhiều điều, có thêm nhiều bạn (hầu hết là nữ =.=), hưởng 1 nền giáo dục khá tốt blah blah =)

Đầu tiên chắc phải xuất hiện ảnh của trường em - Ewha Womans University. Quả thực rất là đẹp. Nói thật là trong số mấy cái trường liên kết với trường em thì em đã chọn theo tiêu chí trường đẹp để theo học (sau này mới thấy thật ngu :D). Các trường đại học ở Hàn luôn được đầu tư rất kinh. Hoặc chí ít là đất rất rộng. Em vẫn luôn phục người Hàn là đất nước thì rõ nhiều đồi núi (cực nhiều luôn ạ, ngay cả ở Seoul) mà nó quy hoạch tốt quá. Nói để rõ thêm, để đi lên đến chỗ sân tennis trường em là leo đồi leo núi rồi xuống đồi xuống núi mất hơn 30 phút ạ =) cao cao lắm, xa xa lắm xD

Trường em cũng là một trong số những trường xếp hạng khá cao ở Hàn, và có khuôn viên đẹp. Trường nữ có khác :D Em trộm nghĩ nếu mà được học ở trong những ngôi trường hoành tráng như này thì học hành chắc sẽ vào hơn hẳn, không như bây giờ :-< Kiểu tiện nghi đầy đủ, không gian thoáng đãng làm tâm trí mình nó cũng thông hơn í ạ :")

Đây là khu phức hợp, có nhiều thứ trong này lắm ạ =) rạp chiếu phim kiêm nhà hát, cửa hàng đồ lưu niệm của trường, convience store, có cả shop quần áo :|, bakery, 1 cái Chinese Restaurant, văn phòng, phòng tự học rất rộng, gym blah blah và các lớp học. Được thiết kế lấy cảm hứng từ "tàu cánh ngầm" bởi một ông nào đó người Tây,là một niềm tự hào của trường.

Đây là 1 loạt series ảnh trường em, hơi nhiều (mà vẫn chưa hết đấy ạ), nhưng vì đây là một phần lớn trong chuyến đi của em nên e mạn phép up nhiều tý ạ.

Trường này là theo Thiên chúa nên có hơi hướng tây hóa tí. (thực tế là ở Hàn nhiều trường trông như này lắm, giả cổ giả tây)

1 cánh của tàu ngầm

Em đi từ tầm cuối tháng 2, vẫn còn lành lạnh , các chị em gái bên này thì thời trang khỏi nói, Hàn Quốc mà :>, người cũng mảnh dẻ, nhg nhiều em mảnh dẻ quá mức @.@ da dẻ căng mịn đến em là con gái còn phải thích, mỗi lần nhìn thấy là tự kỉ lắm ạ. Chỉ có điều make up nhiều quá, thấy bảo đứa con gái nào đi ra đường cũng make up, mà bỏ make up ra là đỡ xinh ngay :") Có đứa bạn em học bên này lâu rồi, nó bảo mỗi lần đứa con gái nào mà không make up đến trường là cứ xùm xụp cái mũ ý.

Một số góc khác của trường

Mùa xuân hoa nở rực cả một góc, đẹp lắm ạ, đầy sức sống.

url]

Re: Seoul - Busan - Jeju - Yeosu. Kỷ niệm khó phai của cuộc đời em :&quot;)

Chị Linh ơi chị gửi cho em địa chỉ mail của chị vào mail em đc không ạ ? Mail em là [email protected]
Vì em đã gửi 3 cái private messages cho chị mà hình như chị vẫn không nhận được hay sao ấy. Với lại em cũng k biết dùng cái acc trên này nên lúc gửi đi nó cứ báo lỗi T_________T

Rất mong nhận được sự hồi âm sớm của chị <3
Ngày nào em cũng mò vào đây để xem latest activity xem chị có onl k nhưng cuối cùng thì hóa ra là thư k tới thật nên em mạn phép rep ở chỗ này mong chị đọc được .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back