What's new

SG - Bảo Lộc - Đà Lạt - SG - du lịch bụi!!!

Status
Not open for further replies.
Mình muốn làm 1 chuyến lên Đà Lạt từ 26/6 đến 30/6, tiêu chí là du lịch bụi với chi phí tiết kiệm. Lịch trình tour mình dự kiến thế này:

26/6: chiều khởi hành SG - BL
27/6: chơi BL
28/6: sáng đi ĐL - tối LangBiang
29/6: chơi ĐL
30/6: chiều về SG

Mình đã tham khảo và có kế hoạch cho những điềm cần đi, chủ yếu là mình thích đi vào buôn làng người dân tộc, tìm hiểu nét văn hoá của họ; khám phá các vùng sâu vùng xa, nói vậy chứ tới những nơi không có bóng dáng người thì mình cũng sợ thật, ngại ghê, tóm lại đừng chui sâu quá là được; tham quan thác, trèo đèo lội suối, kiểu như rừng rú hoang dã là mình khoái; leo lên đỉnh LangBiang, leo bằng xe jeep chứ không phải leo chân; v.v...

Mình chỉ đưa ra tour với thời gian fix như vậy, còn các hoạt động có thể thay đổi tuỳ hứng. Về vấn đề xe cộ, khách sạn thì sẽ tuỳ cơ ứng biến vào mỗi chặng, chuyện ngủ nghê với mình không quan trọng, chỉ cần tối có một chỗ để đặt mông là được (xin lỗi hơi thô!), ban ngày thì cứ xách ba lô lang bạt thôi!

Mình lần đầu đi kiểu này, chưa có kinh nghiệm gì cả nên rất muốn tìm bạn đi cùng, bạn nào đã có kinh nghiệm đi xa thì càng tốt, còn không thì gà gà mò đường cũng okie, miễn sao thấy hứng thú thật sự thấy cùng chí hướng với mình thì mình hoàn toàn hoan nghênh!

Các cô bác anh chị phượt tử phượt quái gì gì đó (xin lỗi em không rành các chức danh của hội phượt ta) nếu có lời khuyên bổ ích nào thì cho em gái biết với nhá! Xin cảm ơn rất rất nhiều ạ!!! :L

Hi anh biết thông tin này chậm quá, chắc em đã đi về rùi, anh cũng đã du lịch bụi đà lạt được mấy lần, (anh sống đà lạt dược 5 năm, nay sai gòn
+ Khi đi thì em cứ đi đường quốc lộ, khi về chạy đường Tà Nung ghé chơi thác voi thì tuyệt vời. hy vọng lần sau có thể đi chung.

bạn GEOHUNG có thể cho mình biết đường vô cái thác Voi này không? buồn chân quá, muốn đi...
nghe nói có đường đất từ Sóc Bombo đi qua ..cái gì đó, hik...không nhớ tên địa danh giay da nam ha noi :( bạn nào đã đi đường này chưa? có gì hay không? mình nghe tới đường đất là khoái :D

Last edited by a moderator:
Từ trung tâm TP Đà Lạt, bạn đi đường ra Suối Vàng, sẽ gặp 1 ngả 3 có bảng hướng dẩn đi Tà Nung, bạn quẹo trái đi TN. Bạn sẽ gặp thác Vọng, đi tiếp sẽ đến thác Voi. Đường nhỏ, uốn lượn dọc đồi thông, đường tốt. Khi về, tiếp tục đi tiếp hương về thị trấn Nam Ban ra Đức Trọng vòng về ĐL.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back