What's new

[Chia sẻ] SG - Đà Lạt - Nha Trang - ven biển Nam Trung Bộ về lại Sài Gòn

Chuyến đi mình xuất phát từ Mỹ Tho , vì mình ở Mỹ Tho , các bạn từ SG cũng đi tương tự thôi ko khác nhiều .
Xem chi tiết chuyến đi hình ảnh cũ thể tại fb của mình , trên 4rum up hình khó quá nên mình chỉ up 1 ít .
https://www.facebook.com/notes/bùi-...biển-đông-nam-bộ-/962727743751382?pnref=story

Sau đây là sơ lượt chuyến miền Đông vừa qua , cung này các bạn có thể đi dài ngày hơn , với mình là đi rất vội .
Tuyến đường như sau :
Mỹ Tho => Dầu Dây => Long Khánh => Võ Xu => Bảo Lộc => Đà Lạt => Nha Trang => Cam Ranh => Phan Rang => Cổ Thạch => Phan Thiết => Hồ Cóc => Bà Rịa => Sài Gòn
Đi qua địa phận các tình sau : Tiền Giang – Long An – Sài Gòn – Đồng Nai – Lâm Đồng – Khánh Hòa – Ninh Thuận – Bình Thuận – BRVT .
Tổng đoạn đường khoang 1300km , chưa tính đi vòng vòng chơi .
Qua các cung đèo như Tà Pứa , Bảo Lộc , Khánh Vĩnh ....
Kinh phí dự trù :
Xăng : 1300km/40km khoảng 600k
Ăn : 150k/ nguoi / ngày
Dự trù tầm 2tr cho chuyến này là khỏe cho 1 xe 2 người .( có phát sinh nếu ăn đặc sản và ngủ phòng VIP )
Ngày 1 : Mỹ Tho – Đà Lạt : 400km
Ngày 2 : Đà Lạt – Nha Trang : 150 km
Ngày 3 : Nha Trang – Cổ Thạch khoảng 300km
Ngày 4 : Cổ Thạch – Mỹ Tho khoảng 380Km
Theo đây bạn chia thời gian chèn thêm ngày cho chuyến đi thêm nhiều tham quan , vì mình không có nhiều thời gian nên chuyến đi rất vội
mien dong by giaphu86, on Flickr

Chi tiếc chuyến đi :
Ngày 1 : Từ Mỹ Tho theo QL1 đi Sài Gòn rồi tiếp tục đi Dầu Dây . Từ đây bạn có thể đi theo QL20 để đi Đà Lạt , nhưng theo kinh nghiệm mình được biết và đi xe lớn nhiều lần thì QL20 đi ko gì đặc biệt và có bắn tốc độ rất nhiều . Nên mình chọn đi theo đường Thị Trấn Võ Xu qua đèo Tà Pứa , cung này cũng khá đẹp và nhiều cảnh để chụp .
Có vài đoạn đường xấu đi lên đèo Tà Pứa
_MG_5538 by giaphu86, on Flickr
Tiếp theo là tới Bảo Lộc .
_MG_5548 by giaphu86, on Flickr
2 vc mình tới tp Hoa Đà Lạt vừa chộp tối :
_MG_5559 by giaphu86, on Flickr
Nghĩ đêm tại Đà Lat .

Ngày 2 : Đà Lạt Nha Trang .
Đoạn đường được mong đợi nhất là đây , và cũng là mục đích 2 vc tôi muốn vượt qua
Đèo Khánh Vĩnh là con đèo dài nhất Việt Nam từ Nha Trang đi Đà Lạt – nối liền hoa và biển,
_MG_5679 by giaphu86, on Flickr
_MG_5705 by giaphu86, on Flickr
_MG_5684 by giaphu86, on Flickr
Tới Nha Trang
_MG_5743 by giaphu86, on Flickr

Ngày xưa nhớ hay chạy xe máy ra Vùng Tàu chơi, nhiều khi mưa gió và trời tối cũng đi. Hồi đó được ra Vũng Tàu là hiếm hoi lắm, từ Sài Gòn ra Vũng Tàu mấy 3-4h đồng hồ. Giờ thì đi quá khỏe, nhất là ô tô. Mình giờ già yếu nên cũng không chạy xe máy được như xưa, góp với các bạn clip cam hành trình con đường ven biển Vũng Tàu
https://www.otosaigon.com/threads/m...ung-con-duong-ven-bien.8931225/#post-16895058

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back