What's new

Sóc trăng: 05,06/ 06/2011: tết Đoan Ngọ trái cây

Status
Not open for further replies.
Người dân quê tôi Sóc Trăng
đã bao đời dầm mưa dải nắng
đổi lấy chén cơm thơm ngon
như sữa mẹ mát ngọt đời con....

Đã 28 năm, matkieng chưa có dịp về quê nội Sóc Trăng đúng dịp mùng 5 tháng 5 Tết Đoan Ngọ ngày mà cây trái trong vườn trĩu quả, những lễ hội dân gian diễn ra sôi nổi trên những Cồn vốn yên ả, hiền hoà mỗi ngày . Nào mời a, e cùng mat kieng xuôi miền Tây để cảm nhận nhiệt tình của người miền Tây, sự phóng khoán của người Hoa và sự chân chất của người Khơme.

Sáng 05/06/2011:
Xe du lịch 16 chỗ chở đoàn về Sóc Trăng, trên đường ăn sáng tại quán Vân Mập, xe dừng cho ngắm và chụp hình cầu Mỹ Thuận và Cần Thơ...
Trưa tới Sóc Trăng , nhận phòng khách sạn và tham quan hồ nước ngọt và Chùa Dơi.....
Ăn đặc sản Bún Nước Lèo, ăn vặt mấy món linh tinh, tráng miệng tuyệt ngon của Sóc Trăng. Luôn tiện ghé mua đặc sản: Bánh Pía, Lạp Xưởng, Mè Láo, Bánh In làm quà luôn( những món này đã thành thương hiệu lẫy lừng của Sóc Trăng rồi)
Tối dạo quanh Sóc Trăng, ăn Đặc sản Bò Nướng Ngói... Nhậu với bia Heneken tại quán, hát Karaoke + nhậu tiếp....

Sáng 06/06/2011:
Ăn Đặc sản Bún Gõi Dà, xong thì di chuyển qua huyện Kế Sách( Cồn Trái Cây nổi tiếng nhất Sóc Trăng), Vỏ lãi do bà con matkieng thuê và chở đoàn tham quan các Cồn, xem các lễ hội ( ăn trưa mang theo bánh mì chả cho chắc bụng thôi vì trong các lễ hội có bán bánh tét, bánh bò...( tuyệt cú mèo)..... Tự do bứt, hái, sờ, nắn, mua các loại trái cây. ( cam, nhãn , chôm chôm, măng cụt, xoài, vú sữa, sầu riêng, mận , ổi , cóc, v.v.v. ghé qua nhà bà con ăn cháo gà.

Chiều ra xe về lại Sài Gòn, tới Sài Gòn vào tối khoảng 11h, byebye

Dự trù chi phí: 1.500.000 vnd cho mỗi e.. hên xui có thể ít hơn hoặc nhiều hơn....

Chốt đoàn, đóng cọc 500k và offline vào 13:00 - 15:30 ngày 28/05/2011 tại cafe Star 79 bis Điện Biên Phủ... Mong đông, đủ, đúng giờ

Danh sách confirm:

Matkieng
a Trung
Lythong
Rungram1
Rungram2
Travellad 1
travellad 2
Tian Yi
Dakla
huongngoclan
Backpacker
Milky
Mi huong 1
mi huong 2
c Milu 1
c Milu 2
Soctrang
luuhuong
C Van

Danh sách chọi 1/2 cục:

Phuonghoang
Azang
trangcao
Bomcuoi
C Uyen
Lan Lan
Thichanchay
C thu Tuong 1
C thu tuong 2
A Dung
Hieu Ken

Last edited:
Re: Matkieng và những người bạn: Sóc Trăng cây nhà lá vườn: 05-06/06/2011

Chốt đoàn, đóng cọc 500k và offline vào 13:00 - 15:30 ngày 28/05/2011 tại cafe Star 79 bis Điện Biên Phủ... Mong đông, đủ, đúng giờ

Chơi vậy là khó à nha!!! tối đó Anh đang ở ngoài đảo Em ơi.
Anh sẽ thông báo cho em sau....

Bạn luuhuong cứ ngồi máy bay vui vẻ, để xem tình hình bà con đi offline thế nào cái đã....

A Azang đi ji mà đi dữ thế, bộ định đi khảo sát chỗ nào yên tâm rồi tu hả???? tu đâu nhớ kêu e theo,,, e cũng chán đời đâ,,, e hứa sẽ ko làm ồn..hahaha

Tu thì k đến lượt mình em ơi, định làm robinson thôi mà chưa có hòn đảo nào phù hợp....kaka

Chốt đoàn, đóng cọc 500k và offline vào 13:00 - 15:30 ngày 28/05/2011 tại cafe Star 79 bis Điện Biên Phủ... Mong đông, đủ, đúng giờ[/SIZE]

Off luc 18h30 di anh MK, thu 7 van co nguoi di lam mo,(NO)

Last edited:

Bác chủ thớt cho em xin cái số điện thoại để e tiện liên lạc với, chứ em một thân một mình đặt chân lên đất Sài Gòn mà trên người lại không có một thiết bị công nghệ nào cả. (Em có liều quá không nhỉ?)

To rungram: thứ 7 người ta có làm thì chỉ làm 1/2 buổi thôi mừh, thế e có làm thứ 7 ko ha???
To luuhuong: liều ăn nhiều bạn ơi,, Sài Gòn thì cũng ok, dĩ nhiên là phải cẩn thận vụ giỏ xách, con gái cũng ko nên đi đêm 1 mình,,, cellfone: 0908963745....
To azang: ông làm Robinson nhớ mặc đồ vào nha, cá chết hết đấy.. tưởng có mồi câu,,haahah

Anh matkieng ơi off vào tối thứ 7 la đẹp…vì rungram va linh còn đi cày thứ 7 nữa mùh…tụi em không phải tư bản nghen matkieng oi…koi lại cho 2 đứa tham gia off nha…vì muốn gặp anh matkieng đó mùh hehe

Mọi người đi miền Tây mùa này nhớ mang theo kem chống muỗi nhé. Chúc đoàn chuyến đi vui vẻ. :D

Tiếc quá ko được đi với mọi người . Nhìn danh sách thấy nhiều người quen mới tiếc chứ ,
Chúc mọi người có 1 chuyến đi vui vẻ , hoành tráng và trên cả tuyệt vời !:D

To Thư: Hổng ấy e và Linh khỏi lên Xì Gòn chi cho mất công, a dành 2 chỗ cho 2 e...Lúc off xong a sẽ dt báo lại cho e biết nhé,, chuyến này đơn giản lắm, ko có ji phải bàn nhiều,, những người đi cũng đoàn là bạn a nên off nhanh lắm,,, còn muốn gặp a thì welcome đi chung 2 ngày về Sóc Trăng sợ e chán a thì có, hihi

Tất cả bà con đi chuyến Sóc Trăng này nhắn tin cho matkieng số đt của từng người nhé,,, ntin qua số : 0908963745

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,357
190,547
Latest member
congchinh
Back