What's new

[Chia sẻ] Solo - Mây của Miền Nam

Dự định đã lâu nhưng thể lực ko có. Chưa đi bao giờ. Lên 60s cái là khổ lun.
nhg mà tuổi trẻ thì nó ngông lắm. xem các bài đọc, hướng dẩn chỉ toàn nói đường chùa dễ nhất mà chả có cái bài nào có đc vài hình để động viên cả (hay do trình search của mình kém).
Kệ cứ theo đường chùa cái đi. đi chậm chắc là sẽ ko lạc. tự an ủi bản thân vốn chưa leo núi lần nào.
với tinh thần săn mây nên khá là ngông dù ko bít đg đi. đồ đạc nhét vào cái balo chinh chiến bao năm đến nổi rách, cũ rít mà ko nỡ bỏ. cứ cho vào đại các món chính.

IMG_20160617_232612503 by startanewlife startanewlife, on Flickr

xác định là dành trọn 1 ngày để leo (tính cả nghỉ, leo chậm, hỏi, lạc đg vào 1 ngày này) lên đường vào sáng thứ 7. nhẹ nhàng và tàn tàn lúc 6h sáng hướng về Tây Ninh

IMG_20160618_074243737 by startanewlife startanewlife, on Flickr

từng bậc thang nó đưa ta đến chổ tượng phật đang nằm (ko bít phải tên gọi là phật niết bàn ko nữa). đến đây là ngã 3, dừng chân nghỉ mệt, định hỏi đường lên đỉnh nào ngờ nghe dc "đường này lên đỉnh, còn đường này qua phật ...." thiệt là mừng hết lớn. :D.
tiến bước nào.

IMG_20160618_104448170 by startanewlife startanewlife, on Flickr

thôi thì ráng leo, cảnh nó chờ ta ở phía trc.

IMG_20160618_113129289 by startanewlife startanewlife, on Flickr

IMG_20160618_113156376 by startanewlife startanewlife, on Flickr

ko nhất thiết phải mang giày, cứ ngông đi

IMG_20160618_115941839 by startanewlife startanewlife, on Flickr

nghe ông bán nc trên ấy nói chổ này có ng tự tử. lúc chụp cái hình xong rồi đi dọc đường mới gặp ổng nói. thiệt là căng.

IMG_20160618_124435249 by startanewlife startanewlife, on Flickr

dự tính là nếu ko leo đc tới đỉnh sẽ quay lại tảng đá này cắm lều

IMG_20160618_125118203 by startanewlife startanewlife, on Flickr

tks bạn đã chia sẻ, ước muốn được một lần như vậy trước năm 30 tuổi :)
bạn cho mình hỏi tí, qua đêm trên đỉnh núi vậy có gì nguy hiểm không bạn? cướp chẳng hạn, không có gì to tát để mất nhưng rất buồn và gặp khó khăn khi bị cướp hết vật dụng,bạn tư vấn giúp với

tks bạn đã chia sẻ, ước muốn được một lần như vậy trước năm 30 tuổi :)
bạn cho mình hỏi tí, qua đêm trên đỉnh núi vậy có gì nguy hiểm không bạn? cướp chẳng hạn, không có gì to tát để mất nhưng rất buồn và gặp khó khăn khi bị cướp hết vật dụng,bạn tư vấn giúp với

Cướp hả. thôi quên đi. doanh trại quân đội kế bên đó. nhg mà nguyên tắc. bác ko thể để hớ hên để ng khác có cơ hội. nói vậy chắc hiểu sơ sơ chứ. cái sợ nhất ko phải là cướp. mà cái lều có chịu nổi sức gió trong mùa mưa bão hay ko thôi. đi ngay mùa bão cắm cái lều mà đêm khuya gió thổi phùng phùng mới thấy cái cảnh sợ. nếu bác chơi solo.

haiZ, hình up trên Flickr ko bị lỗi, bấm vào vẩn hiện bình thường, lỗi ở 4rum này rồi. mình ko còn chức năng edit bài lun. VL
mới kiểm tra trên flickR, ảnh đang ở chế độ pulic rồi. ko hiện thì cũng chịu thôi

Last edited:
haiZ, hình up trên Flickr ko bị lỗi, bấm vào vẩn hiện bình thường, lỗi ở 4rum này rồi. mình ko còn chức năng edit bài lun. VL
mới kiểm tra trên flickR, ảnh đang ở chế độ pulic rồi. ko hiện thì cũng chịu thôi

Xem ảnh của bạn, kích vào chỉ ra mỗi cái số 404 toa oành, nên kiểm tra lại
địa chỉ truy cập URL (địa chỉ) không tồn tại – do đã xóa hoặc được chỉnh sửa URL đó nhưng lại không chuyển hướng (301 redirect) URL cũ tới URL mới hay có thể do sai lỗi chính tả trong liên kết đó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back