What's new

Sơn La - Mù Căng Chải - Tú Lệ - Trạm Tấu - Bắc Yên (25 - 26 / 2 / 2012)

Sơn La - Mù Căng Chải - Tú Lệ - Trạm Tấu - Bắc Yên (24 - 26 / 2 / 2012)

Tìm bạn phượt bằng xe máy. cung nhỏ đi khoảng 3 ngày, nếu có ý định leo Tà Chì Nhù (2979 m) Trạm Tấu thì phải đi sớm và chuẩn bị thể lực để leo núi.
Lộ trình như sau:
PA1: Không leo núi
Sáng thứ 6 xuất phát tại Sơn La -> Mường La - đường 106 -> Mường Kim - nghỉ đêm Mù Cang Chải: tổng đường 160km
Thứ 7 Mù Cang Chải - Tú lệ - Nghĩa Lộ - Trạm Tấu - Xín Vàng - nghỉ đêm Bắc Yên: tổng đường 130km
Chủ nhật Bắc Yên - Cò Nòi - Hát lót - Sơn La 110km.
PA2: Leo núi
Sáng thứ 6 xuất phát tại Sơn La -> Mường La - đường 106 -> Mù Cang Chải - nghỉ đêm Tú Lệ: tổng đường 190km
Thứ 7 Tú lệ - Nghĩa Lộ - Trạm Tấu (cổng chào Trạm Tấu, bản Xà Hồ) 11h leo đỉnh Tà Chỉ Nhù, ăn trưa trên đường, tối ngủ lều trên núi, đón bình minh trên mây - 7h xuống núi.
Chủ nhật Trạm tấu - Bắc Yên - Cò Nòi - Hát lót - Sơn La 150km
@ thành viên tham gia từ nơi khác: thứ 5 chạy từ HN-Sơn La theo đường 6, sáng thứ 6 nhập đoàn chủ nhật chia tay tại Bắc Yên xuôi hà nội theo Qlộ 32
Liên lạc: Phong 0982. 68. 8.2.2.2 (35 tuổi cho tiện xưng hô) Hiện đã có 2 xế 2 xe. Dự kiến thực hiện 24-26/2/2012
Dự trù kinh phí: Tiêu chí là chi tiêu chung và mọi người cùng biết, cùng chi (không có thủ quỹ, ăn or nghỉ xong chia theo đầu người)
- Xăng xe tự đổ (khoảng 12 lít xăng = 250k đ) bạn nào từ HN khoảng 400k;
- ăn sáng: 3*30k = 90k; ăn trưa, tối: 5*70k 350k ; ngủ: 2x100k=200k.
Tổng cộng: khoảng 890k + dự phòng = 1triệu. anh em ở nơi khác tham gia kinh phí tăng hơn (bình quân 250k-300k/ngày/người).

Last edited:
Re: tìm bạn phượt cung Sơn La - Mù Căng Chải - Tú Lệ - Trạm Tấu - Bắc Yên đi 3 ngày n

Tặng các bác biển mây trên đèo Khau Phạ và Bắc yên, thời tiết này đi chắc vẫn dễ gặp mây lắm.
Chúc cả đoàn thượng lộ bình an :)

Re: tìm bạn phượt cung Sơn La - Mù Căng Chải - Tú Lệ - Trạm Tấu - Bắc Yên đi 3 ngày n

Cung này độ máu tuy cao nhưng nhà ở hà nội thì hơi khó để lên sơn la rồi đi theo các bác.

chúc cả đoàn có chuyến đi vui vẻ!

Anh popo oi, em tu Nam ra Ha Noi, muon join cung moi nguoi thi lam sao nhi? EM thik cung duong nay qá..huk.huk

Bạn chủ topic vui lòng cập nhật thông tin thời gian trên tiêu đề theo đúng quy định của diễn đàn.Thân ái

Anh popo oi, em tu Nam ra Ha Noi, muon join cung moi nguoi thi lam sao nhi? EM thik cung duong nay qá..huk.huk

Thì ra đến HN, bắt xe khách/ xe đò hoặc thuê xe máy chạy lên Sơn La vào ngày thứ 5 để sáng thứ 6 xuất phát cùng mọi người, thời gian dự định thực hiện cung này của bác chủ thớt là từ:

...
Hiện đã có 2 xế 2 xe.
dự kiến thực hiện 24-26/2/2012
Nên bạn ra HN cũng có thể liên lạc để làm ôm...và lưu ý về thời gian.

Mình cũng muốn đi cung này, nhưng minh ở HN chắc không tham ra được rồi.

Bạn ra HN có thể gửi xe máy bằng tàu thống nhất hoặc ra HN thuê xe máy T5 chạy theo QL6 lên Sơn La, T6 nhập đoàn. Hoặc đi ô tô lên Sơn La đi cùng xe với mình.

Re: Sơn La - Mù Căng Chải - Tú Lệ - Trạm Tấu - Bắc Yên (25 - 26 / 2 / 2012)

Ola, ola, có huynh đệ tỷ muội nào đi cung này mà xuất phát từ Hà Nội ko? cho Vinh đi chung với.i.i.i.i.ii

Re: Sơn La - Mù Căng Chải - Tú Lệ - Trạm Tấu - Bắc Yên (25 - 26 / 2 / 2012)

Bác ơi...em ở tận Hà Nội cơ..ko nhập đc vụ này rồi. Em mà phi ngựa 1m từ HN lên chắc chết liền..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back