What's new

Sri LanKa - Tết âm lịch 2017

Sri LanKa - Tết âm lịch 2017 (26/1-6/2/2017) - rủ thêm 01 bạn nam

--Update 25/7

Nhóm mình xin phép chỉ nhận gạch cứng cho slot còn lại nhé, vì nhiều bạn có inbox hỏi nhưng bọn mình ko rõ đc độ chắc chắn đến đâu

Nhóm mình đã có 05 bạn đã book xong vé máy bay. Chốt lịch trình chỉ đi SriLanka ko đi Maldives. Muốn rủ thêm 01 bạn nam, khoảng ~ 30,40 tuổi, ưu tiên Ha noi để tiện cùng di chuyển, xếp phòng. Chỉ xác nhận chốt nhóm sau khi bạn đã bọok vé.

Cám ơn các bạn.

L.

----Update 21/-7:

Nhóm mình đã có 05 bạn đã book xong vé máy bay. Chốt lịch trình chỉ đi SriLanka ko đi Maldives. Muốn rủ thêm 01 bạn nam, khoảng ~ 30,40 tuổi, ưu tiên Ha noi để tiện cùng di chuyển, xếp phòng. Đẹp trai ko phải là thế mạnh nhé :- ))

--- Update 20/7/2016

Minh da book xong vé.

1- HN - KL khứ hồi (26/1-6/2)
2- KL-CMB khứ hồi (26/1-5/2)

L.

--17/7/2016
Dear All,

Mình đang plan Tết âm lịch 2017 đi SriLanka trong khoảng 10 ngày (bay từ 29,30 Tết, nghỉ 1 hôm đi làm đầu tiên sau Tết). Mình đã nghiên cứu, Tết âm là thời gian đẹp nhất để đến Sri Lanka. Tiêu chí của mình là đi bụi lịch trình theo ý thích, mình thích đi Tết mới có đủ thời gian khám phá 1 nước, chi phí tuy có tốn hơn một chút nhưng ok về thời gian, chứ ngày thường đi làm khó xin nghỉ được dài ngày.

Cung bay thi Ha Noi-KUL của Air asia rồi KUL -Colombo (Sri Lanka). Vé thì dịp Tết khó có vé giá rẻ của Air Asia nên tổng vé máy bay tầm 350-400$ khứ hồi

Các điểm tham quam chính là: Tam giác văn hóa, Adam’s Peak, cao nguyên Nuriwa Eliya, vách đá World’s End, vườn quốc gia Yala, các thành phố biển Galle, Colombo, Negombo…

Mình thích biển, lặn. Sri Lanka biển rất đẹp nên lịch trình sẽ có acitivity diving. Ai ko dive thì snorkeling , swimming.

Chi phí xác định chuẩn bị tầm trên dưới 25M một ít cho yên tâm. Đương nhiên vẫn cố gắng cut cost hợp lý. Các nước ĐNA chi phí rẻ hơn mình đã đi hết rồi nên phải nâng budget cho các trips from now on :- )

Bạn nào thấy interested thì tham gia nhé. Mình là nữ, có bạn nữ nào enjoy thì lập team thôi :- )

Thanks.
L.

Last edited:
Hay quá bạn, mình cũng đang plan Sri Lanka 10 ngày và cũng thích đi dịp tết để đỡ phải nghỉ làm nhiều :D Rủ rê bạn bè mà chưa có ai confirm đu cùng
Bạn có plan cụ thể chưa, contact mình với nhé [email protected] (mail or fb ok)
Mình là nữ ở HN nhé! (BB)

:- )) có 2 bạn cùng chí hướng, ngon rồi

Mình sẽ lên ngày và gửi lại sớm.

Sẽ đưa thêm option 2 là đi Maldives nếu đi dc dài ngày và anh em chịu dc nhiệt xèng, qua Mal tầm 3 ngày là ok. Budget thêm khoảng 10M, minh estimate thế :D

L.

Hi Quynh,

Minh vua gui email phác thảo, bạn check luon nhe.

Du kien
1-Lịch đi từ 26/1 -8/2 từ Hà nội
- Nghỉ làm ngày 26/1 và 6,7/2 - các ngày cuối và đầu năm này thường chả làm việc gì
- Ngày 8/2 sáng 8h30am về đến HN rồi đi làm luôn

2- Dua ra 2 phương án va chi phí khung phac thao, sẽ cut cost khi đi vào chi tiết

- Đi Srilanka toàn bộ 13 ngày: chi phí ~25M (maximum)
- Kết hợp Srilanka và đi Maldives 3 ngày , chi phí ~36M (maximum)

Last edited:
Mình cũng muốn tham gia. Option nào cũng được hết. Cho mình địa chỉ email để liên lạc nhé. Hoặc tạo group trên viber để trao đổi trực tiếp đi mọi người

Dear 4 bạn,

-- Minh update lại lịch

Mình confirm chốt lịch thống nhất Phương án 1 chỉ đi Sri Lanka nhé

Lịch khứ hồi HN -KL là 26/1 -6/2 , khứ hồi KL - CMB (Srilanka) là 26/1-5/2

Các bạn ở HCM có thể book lịch HCM-KL tương ứng nhé

L.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154