What's new

[Hỏi đáp] Sử dụng GPS trên điện thoại Android

Mà cục pin 200k chắc sạc dc 1 lần chứ mấy , em mua lun con android cũ về xài 600 , có gps lun ---- cái này là sao, k hiểu, dt tui là sony android, có a-gps, tui mua thêm 1 cục pin là sạc 1 lần 2 cục pin, xài lâu hơn, thuê bao 3g viettel 50k/th là trọn gói, làm gì mà tốn thêm tiền...

Mà cục pin 200k chắc sạc dc 1 lần chứ mấy , em mua lun con android cũ về xài 600 , có gps lun ---- cái này là sao, k hiểu, dt tui là sony android, có a-gps, tui mua thêm 1 cục pin là sạc 1 lần 2 cục pin, xài lâu hơn, thuê bao 3g viettel 50k/th là trọn gói, làm gì mà tốn thêm tiền...

Ý em là bác để tiền đó sắm con khác làm dế , con sony android thì chỉ xài gps ko thôi thì trâu và rẻ hơn nhìu ( những khi đi đâu thì mới cần làm thế )
3G 1 tháng 50 k , hình như dc 500 mb ( là 3G ) sau đó là 2G xài cực chậm chưa kể đi về vùng ít cột sóng thì phải nói là mù lun

khoảng tháng 6, em xài GG Maps trên HTC One thì nó có tính năng drop một phần bản đồ mình thích về làm offline nhưng mà, em mới up firmware mới cho máy cũng như GG Maps nó update bản mới thì không biết cái tính năng đó đâu mất tiêu, có ai biết cách lôi nó ra lại ko nhỉ? :D

Ah chắc bác up fireware nên nó cũng up luôn google map lên phiên bản mới nhất , cach khac phuc
Ngày hôm qua thì Google đã chính thức cập nhật Maps phiên bản mới trên Android, và nhiều người thắc mắc là tại sao không thấy phần lưu bản đồ offline nữa, Google đã bỏ nó đi rồi? Thực tế thì không phải vậy, bạn vẫn có thể lưu bản đồ offline ở trên Maps v7, chỉ có cái là cách làm hơi khác trước một chút. Khi bạn gõ vào khung tìm kiếm từ khoá "Okay maps" thì tự động Google Maps sẽ lưu phần bản đồ đang hiện trên màn hình làm cache. Các bước thực hiện cho tiết tham khảo dưới đây.

Chi tiết:

zoom vào phần bản đồ mà bạn muốn lưu offline
Nhấn vào khung tìm kiếm và gõ vào từ khoá “Okay maps”, sau đó enter
Google Maps sẽ tự động lưu phần bản đồ hiện hành.

Hàng TinhTe

còn mình thì dùng sygic và mình cực thích bản đồ này bởi các ưu điểm như là:
1. nó là bản đồ offline nên dù có đi đến nơi nào ko có 3g thì vẩn dùng được hết
2. nó có thể dẩn đường bằng giọng nói chỉ cần vạch lộ trình cần đi rồi cắm tai phone, nhét điện thoại vào túi sau đí cứ nghe theo hướng dẩn mà đi thôi.
3. giao diện 3D khá là đẹp.
4. biết đc tốc độ mình đi là bao nhiêu 5. khá là chi tiết những con đường nhỏ google map không có thì sygic có.
.....

còn mình thì dùng sygic và mình cực thích bản đồ này
.....
Còn mình cực ghét thằng này , hao pin như quỷ ( nếu bật gps thì khỏi mơ chạy quá 4 tiếng liên tục , pin mình 1700 mah ) Còn muốn chi tiết đến đâu thì cứ down thằng Vietbando về là bít , Ko cập nhập gì cả ( crack lẫn ko crack ) dữ liệu từ tháng 1-2012 rùi ( xưa quá )

Còn mình cực ghét thằng này , hao pin như quỷ ( nếu bật gps thì khỏi mơ chạy quá 4 tiếng liên tục , pin mình 1700 mah ) Còn muốn chi tiết đến đâu thì cứ down thằng Vietbando về là bít , Ko cập nhập gì cả ( crack lẫn ko crack ) dữ liệu từ tháng 1-2012 rùi ( xưa quá )

Có lẽ mỗi người mỗi sở thích.
Cái này mình đang dùng bản 2013 đó, còn pin thì mình chạy từ 6h sáng đến 3h chiều pin còn khoảng 40% ( Pin có dung lượng 2050mah)
Còn google map hay vietbando...mình không dùng nó để đi đường vì nó phải sử dụng 3g để load dử liệu mà đâu phải chổ nào củng có sóng và dùng 3g nó củng ngốn pin cực kỳ.

Last edited:

Sao đt mình cài nó ko bắt GPS vệ tinh vậy các bạn ? Giúp mình với. Nó chỉ đến đó mà ko chịu hiển thị vĩ độ ,kinh độ nên cái bản đồ nó ko hiển thị mũi tên dẫn đường
Cái lạ nữa là em mò mẫm sao mà nó mất mẹ cái biểu tượng " hình cái chảo đang thu sóng" nằm bên trái phía trên cùng của màn hình điên thoại khi bật GPS status .

Last edited:

Sao đt mình cài nó ko bắt GPS vệ tinh vậy các bạn ? Giúp mình với. Nó chỉ đến đó mà ko chịu hiển thị vĩ độ ,kinh độ nên cái bản đồ nó ko hiển thị mũi tên dẫn đường
Cái lạ nữa là em mò mẫm sao mà nó mất mẹ cái biểu tượng " hình cái chảo đang thu sóng" nằm bên trái phía trên cùng của màn hình điên thoại khi bật GPS status .

Cái này bt mà bác , bác ra ngoài trời đợi nó fix , 5 phút thì từ thằng cùi bắp đến cực sịn cũng ra , trừ khi trời âm u quá

Trong hình là nó thấy dc 10 vệ tinh rùi đó , máy em fix lần đầu cần 14 vệ tinh , lần sau chỉ cần 6 thôi ( lý thuyết chỉ cần 3 )

Có lẽ mỗi người mỗi sở thích.
Cái này mình đang dùng bản 2013 đó, còn pin thì mình chạy từ 6h sáng đến 3h chiều pin còn khoảng 40% ( Pin có dung lượng 2050mah)
Còn google map hay vietbando...mình không dùng nó để đi đường vì nó phải sử dụng 3g để load dử liệu mà đâu phải chổ nào củng có sóng và dùng 3g nó củng ngốn pin cực kỳ.

Vậy là bác chưa đọc từ đầu rùi , google map trên android đã cho offline nhé , em down nguyên VIET NAM về nè bác

Em mới tậu em Casio 201L, nó có cái GPS và cái Earth Compass hay quá, cơ mà sao mà chẳng update được của VN, toàn là Hàn Quốc à... Hic! Các bác giúp em với.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
vuthihaianh
Back